có anh chị em nào biết về bùa,ngải không,xin giúp gia đình em với - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới có anh chị em nào biết về bùa,ngải không,xin giúp gia đình em với
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 14-05-2011 , 11:44 AM
Sơ sinh

Điểm: 31
Mặc định có anh chị em nào biết về bùa,ngải không,xin giúp gia đình em với

gia đình tôi có 4 người,bố mẹ đã về hưu,trước đây bm tôi cũng là những người có địa vị,được mọi người kính trọng,quý mến.anh trai tôi kinh doanh tự do,nhưng cũng vướng phải 1 căn bệnh xã hội,tình cờ và duyên số,anh đã quen và lấy chị dâu tôi bây giờ,rất gọn gàng và nhanh chóng,sau 1,2 tháng quen biết.chị dâu tôi_NHân Vật chính trong câu truyện-xinh gái,trắng trẻo,gốc là con gái Hưng Yên,nhưng bố mẹ lên Hà Giang khai hoang ,sinh sống đã 15 năm rồi,có thời gian chị dâu tôi ở trên Hà giang 3-4 năm......khi về làm dâu nhà tôi,chị tỏ ra hiền lành,dịu dàng.....gia đình tôi cũng rất tốt với chị,nhất là tôi và mẹ,đã mua cho chị từ cái quần lót mua đi,phần vì thương chị ,phần vì thấy có lỗi khi hị đã lấy anh trai tôi.anh tôi là người phong lưu,đào hoa,đam mê chơi bời,gái gú,suốt thời gian 5 năm đầu lấy nhau,chị đã phải đi theo dõi,đánh ghen nhiều lần....rồi mẹ tôi xin cho chị làm việc tại 1 cơ quan lớn của chính phủ,lương rất khá,chị lại không phải đóng góp gì để giúp đỡ gia đình,2 cháu gái do ông bà nuôi tất.....tôi và chị ban đầu chẳng có mâu thuẫn gì kiểu chị dâu em chồng,vì tính tôi tuy là gái nhưng rất phóng khoáng,không để í,chấp nê chuyện vụn vặt,đàn bà,mặc dù chị bắt đầu có tiền và mua sắm ngất trời,ăn mặc đồ hở hang,tập tành đổi giọng nói như 1 người hà nội thự sự......có những lần va chạm với chị dâu là do chị đã nói láo cãi láo với bố mẹ tôi,hoặc do vợ chồng cãi nhau,chửi nhau,tôi đương nhiên phải bênh anh tôi,chẳng cần biết đúng sai,có những lần sai quá,tôi chỉ can thôi,và chẳng nói ,chẳng bênh vực gì anh.khi chị bắt đầu có những biểu hiện khác lạ của 1 người đàn bà có bồ-như là đi về muộn-ăn mặc rất diện-và quan trọng là đi qua đêm,nhưng nói với bm tôi là về quê,tôi đã bí mật kiểm tra lại thì tất cả những lần về quê đó,chị đã không ngủ ở quê,mà chỉ sáng ngày hôm sau về 1 lát,mua bán vài thứ gọi là làm quà,ăn 1 bữa cơm là ra hn luôn(chị về Hưng yên,có anh chị em ruột thịt ở đây,còn bố mẹ vẫn ở trên hà giang)mặc dù biết điều này,tôi vẫn chẳng nói ra với ai,chẳng gây sự thái độ gì với chị,vì thương 2 đứa cháu gái xinh như thiên thần,ngoan ngoãn học giỏi,tôi nói với bố mẹ xem nên như thế nào đây.....thời điểm cách đây 1 năm,tôi có mang bầu(nhưng là single-mum,tôi chưa có gia đình)bm tôi mới đầu tán thành,không có phản đối gì vì tôi đã xin phép trước.....nhưng rồi khi được 2 tháng trở đi,bm tôi dần thay đổi,chẳng quan tâm,để ý hỏi han gì tôi nữa,coi tôi như chết rồi,nhìn thấy tôi như nhìn vào 1 bức tường,không biết tôi ăn ngủ,sống chết ntn,còn bà chị dâu thì suốt ngày xui 2 đứa con(là cháu gái tôi,nhưng tôi đã có tình cảm,có công chăm sóc,dạy bảo 12 năm nay) là không được quan hệ với con L( tên tôi),rất nhiều lần nói di nói lại câu đó,cả trước mặt bm tôi,anh trai tôi,nhưng chẳng ai nói năng,í kiến,dạy bảo,bênh vực gì tôi......tất cả mọi chuyện sau này,chỉ cần tôi khẽ nói đến những sai trái của chị dâu,ví dụ là được nghỉ 2 ngày/tuần thì chị dâu không ở nhà chăm sóc chồng con,lại về quê 2 ngày,không thèm xin phép bm tôi,chẳng mở mồm gửi 2 con ......tôi mà động đến hỏi thăm chị dâu đâu thì bm tôi té tát mắng tôi,bất kể đúng sai,cứ động tý thôi là bm sẽ cho rằng tôi là người cần bị nghe mắng chửi,bất kể lúc đó tôi có bầu 1 mình,tâm sinh lý không ổn định,không ai an ủi động viên chăm sóc.....còn anh trai tôi,là người của xã hội,thích đi hơn thích ở nhà,có 1 cửa hàng kinh doanh ô tô ngoại nhập và nội thất ô tô rất ổn định,thì bây giờ,1 năm nay,chỉ ở nhà ru rú suốt ngày,có làm vài việc linh tinh,chế cháo âm thanh,ánh sáng cho xe.......nhưng 1 tuần,anh chỉ lên cửa hàng 1,2 lần,chẳng cần quản lý chăm sóc cửa hàng,để thợ thuyền ăn chặn không biết bao nhiêu mà kể.....trước đây anh coi thường vợ,không yêu thương chăm sóc vợ,bây giờ,anh bênh vực ra mặt,nếu vợ đi đâu 2 ngày,anh bênh vực nói chuyện gia đình anh,kệ anh giải quyết,vợ đi làm đến 12h đêm vẫn đợi cửa,nhìn anh đối với vợ như 1 con chó trung thành.....suốt ngày mang xe vợ ra liếm láp,chế,độ xanh đỏ tím vàng....trước đây chưa từng có......anh thay đổi nhanh và chóng mặt.....từ bé anh chỉ bênh vực tôi chăm sóc tôi,kể cả với vợ,anh không cho động chạm,xúc phạm đến tôi,vì tôi sống rất vì mọi người,lo lắng chăm sóc cho mọi người,và vì cs của tôi rất khổ,nên ai cũng thương xót,rồi tôi có bầu đến 7 tháng,chắc do chẳng ai chào đón,trông mong ngoài tôi ra,nên cháu đã từ chối được làm người....từ đó,tôi buồn chán,cũng không hiểu vì sao,tôi chẳng muốn sống ở nhà....nhưng cũng làm gì có nơi nào để đi,có khi ở nhà cả ngày,đêm đến mang xe ra đường đi lang thang,mệt thì ngủ trên xe,có hôm vào nhà nghỉ ngủ 1 mình,không muốn về nhà,dù phòng mình cũng đầy đủ mọi thứ chẳng khác gì nhà nghỉ.cứ thế cuộc sống kéo dài ......từ tháng 10 năm ngoái...không thể ở nhà quá 24hr,thể nào cũng có chuyện xảy ra ,không bm nói thì chuyện nọ chuyện kia để tôi phải lao ra đường bất kể 2,3h sáng,và đi không có mục đích.....bm tôi thì cho đến giờ vẫn nâng niu chị dâu tôi,chị bảo mua đất ở Hưng yen,bố tôi lập tức rút tiền mua 1400m đất cách hn80km,để làm gì,chẳng ai biết,chỉ biết là chị nói sao bố mẹ tôi nghe đấy,mà chị tôi trình độ lớp 7,chưa học hết cấp 2,trong khi đó,bố tôi làm bên bộ văn hóa,mẹ tôi công tác ở VPCP....tôi cũng có 1 vài cái bằng đại học,đang đi làm ở cq nhà nước,nhưng vì có bầu nên tôi đã viết đơn tự xin nghỉ.
-tôi đã tâm sự mọi chuyện với bà ngoại,với dì tôi,nhưng cũng chẳng ai giúp đc gì,bm tôi không mê tín,không tín ngưỡng,chẳng bao giờ tin chuyện bùa ngải......có đứa em mới quen,quê ở Hà giang,nó về đây ,nghe nó kể chuyện bùa ngải,tôi rùng mình,chuyện con dâu bùa mẹ chồng để mẹ chồng không mắng chửi,nghe lời ngoan ngoãn,chuyện bùa yêu,cũng ngoan ngoãn nghe lời......còn tôi,có lẽ chị dâu đã làm gì đó để tôi chán ghét gia đình,cứ lang thang ngoài đường 1 năm nay,về lại tự đi,chẳng muốn ở nhà,bm tôi thì nghe lời chị răm rắp,coi chị như thần tượng,đồ gì của chị cũng là tuyệt hảo,.......và anh tôi vẫn ru rú,vẫn không buồn kiếm tiền ,vẫn bênh vực vợ vô lý,vẫn ngày ngày mang xe vợ ra liếm láp....
có ai đó giúp tôi được không,tôi quẫn quá rồi,chẳng biết phải làm gì đây,không lẽ cả gia đình tôi sắp điên đến nơi???anh chị em nào biết thì giúp tôi làm phúc,tích phúc lại cho con cháu sau này.tôi làm sao,bm tôi ,anh trai tôi,gia đình tôi đã bị làm sao?(cả gia đình ai cũng nhìn thấy,linh cảm được là chị đang có bồ,nhưng không ai nói ra,cả anh trai tôi nữa,bm tôi cũng vậy,cứ nói là thương các cháu,nhưng thương thì thương thế,rồi sớm muộn 2 đứa trẻ con cũng sẽ ra đi theo mẹ nó,nếu mẹ nó xác định làm lại hoặc có tình yêu mới)anh tôi giờ mua thêm cái máy nghe trộm lắp vào xe bà chị dâu,xem cứ ngày nghỉ là bà đi với ai,nói chuyện gì...nhưng cũng chỉ thế mà thôi,chỉ thế thôi,biết mà chẳng dám nói.....gia đình tôi khổ quá,tôi chẳng biết phải làm gì đây,hãy giúp đỡ chúng tôi,sợ rằng càng để lâu càng tai hại....đã được 1 năm rồi.....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 14-05-2011 , 02:39 PM
Sơ sinh

Điểm: 28

toi khong biet gan co tin chuyện bùa ngải hay không nhưng nếu bạn muốn biết gia đình nhà mình có bị bùa ngải hay không bạn nên đi xem bói.mình ở bắc kan trên mình cũng có nhưng chuyện bùa ngải nhưng chỉ là nghe đồn thôi chú chua gặp bao giờ.nhưng mình biết nếu muốn biết gia đình bạn có bi hay không bạn thử đi xem bối xem sẽ biêt đươc ngay nhà mình có bi bùa ngải hy không ấy mà.nếu bị thì bạn phải tìm thày ngải nào thật cao tay giải bùa cho.nếu không thì gia đình bạn sẽ bị nặng hơn đấy.chúc bạn sớm tìm lại gia đình mà mình đã để rơi vào tay chi dâu bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới khoviai210:
uyen.laklak.82 (01-06-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 01-06-2011 , 12:45 AM
Sơ sinh

Điểm: 31

cám ơn bạn,có rất nhiều người đã vào tp của mình,nhưng rồi lại đi ra,có thể họ không biết,có thể chẳng đáng để họ phải quan tâm,nhưng chỉ 1 mình bạn đã để lại lời nhắn,nó hơn cả bất cứ lời động viên nào lúc này với mình.....mình cũn đã đi xem ở 1 số nơi,nhưng chẳng ai trong số họ nói được gần đúng về cs của mình,nên mình không thấy tin tuỏng để bộc bạch.....mình biết phải làm sao đây????[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 01-06-2011 , 01:19 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 365
Smile

đọc xong tp của c. e thấy bi thương và đồng cảm với chi quá. gđ e là người công giáo. nên từ lúc e hiểu biết thì e kg bao giờ tin chuyện bùa ngãi hay ma quỉ.. thật sự e kg biết khuyên c như thế nào, ngay cả gd ma minh iu thương nhất cũng đã quay lưng với mình.có lẽ tâm trạng của c rất đau....
theo cách suy nghĩ của e là c, nên đi đâu đó, suy nghĩ cho tỉnh táo tinh thần đi, rồi quay về gđ , cuộc sống của c, hãy nghĩ cho c nhiều hơn, đừng nghĩ cho người # nữa, chăm sóc lại cho bản thân mình,chăm sóc, báo hiếu cho bm c, mặc dù bm c có đối xử tệ hay thiên vị thì c cũng phải chấp nhận,đừng lên tiếng vì những việc làm của họ.....đôi khi c hãy suy nghĩ tốt về họ, dù biết những việc làm ấy rất xấu... có như vậy c mới cảm thấy đc nhẹ lòng và kg bùn nữa đc....
e nghĩ sẽ rất khó chị có thể làm dc như vậy... nhưng mong thể vượt qua cú sốc này...mọi việc họ làm sẽ có 1 cái giá phải trả mà......mà có đôi khi c thay đổi cách sống.... thì những ngđó biết đâu cũng sẽ thay đổi cách nhìn về c sao....chúc c luon vui ve.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 01-06-2011 , 01:24 AM
Sơ sinh

Điểm: 37

T k tin vào bùa ngãi hay mê tín dị đoan, nhưng t có góp ý cho bạn tham khảo.
1. Thuê thám tử theo dõi xem chị dâu bạn có chơi ngãi k? hay là đang nắm lấy điễm yếu của gia đình bạn
2. Tâm sự 1 cách khôn khéo với bm và a trai bạn xem chuyện gì, k hỏi trực tiếp
3. tìm 1 nhà tư vấn tâm lí, bạn tâm sự tỉ mỉ xem người ta phân tích cho bạn
T rất thix những chuyện huyền bí thế này, bạn có thể add nick cua t: banglangcodon0302@yahoo.com để trao đổi thêm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 01-06-2011 , 04:51 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Tôi lập 1 cái nick để nói với c rằng: Cái chuyện này đơn giản thôi.
Bùa Ngải là một hoạt động nhằm vào lĩnh vực ám thị và tự kỉ của con người.
Từ ám thị đi đến tự kỉ là con đường dẫn đến kết quả mà người bỏ bùa mong muốn.
Hiện nay, c nếu gia đình chị đã bị bỏ bùa thực sự thì đã qua trạng thái bị ám thị dẫn đến tự kỉ rồi.
Tôi nghĩ có thể hoá giải cho c nhưng chị phải tin tôi. Nếu tin thì chị pm, tôi hướng dẫn, còn không thì thôi, bỏ qua đi,
td.vn_aaa@yahoo.com[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 01-06-2011 , 06:08 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Đọc bài của bạn tôi rất đồng cảm vì giống trường hợp của tôi lắm, và ngày ấy tâm trạng của tôi cũng như bạn. Anh tôi có tật chân đi khập khiễng, uống bia ôm & đã quen với con nhỏ bán bia ôm - tên là Thu. Lúc đầu tôi ko phản đối vì xuất thân của nó, tôi cũng nghĩ lấy đĩ về làm vợ chứ ko lấy vợ về làm đĩ là được, nhưng mẹ thì phản đồi kịch liệt, nhưng chỉ 1 vài lần nó nấu đồ ăn cho ba mẹ tôi ăn thì sau đó cục diện thay đổi hẳn (khoảng chừng nửa tháng là ba mẹ tôi thương nó 1 cách lạ kì). Tôi cũng giống bạn, sống luôn vì gia đình mình nên tôi phản đối, vỉ cảm thấy nó có âm mưu gì hay sao mà giả dối đến mức ko chịu được (như nó nói anh tôi ngủ nửa đêm thực dậy khóc hu hu vì nhớ mẹ tôi, và nhiếu thứ lăm nhưng đây là chi tiết bui62n cười nhất, và nó luôn kể tốt về 2 thằng con riêng của nó) từ đó nó ko đi làm gì mà ba mẹ tôi luôn chu cấp tiền cho anh tôi & nó sồng. Tôi và mấy anh chị em nữa phản đối thì bị chửi té tát, trong khi trước giờ mẹ tôi thương tôi lắm, ko có gì mà mẹ tôi ko chiều tôi, kể cả mẹ tôi còn định ko dự đám cưới của tôi, và nhiều thứ uất ức khác (tôi chỉ kề ngắn gọn thôi vì cái cần là tôi muốn cho bạn 1 lời khuyên). Tôi biết là ba mê tôi bị bó bùa nhưng thực sự tôi ko có nhiu tiền hay điều kiện để gỡ mà cũng ko biết gỡ ở đâu.
Tôi đã khóc hết nước mắt, và giới hạn cuối củng là tết năm 2009, chồng tôi về Bắc ăn tết, tôi về nhà ba mẹ tôi ở mấy ngày tết nhưng đến mùng 4 nó xuống nhà tôi (nhưng tôi có lời thề & ba mẹ tôi cũng biết là hễ có mặt nó trg nhà là ko có mặt tôi, vì tôi ko còn cách nào khác bởi có nói cũng bị chủi thì càng làm nó vui mừng, còn mình thì ê mặt với nó thôi nên thà ko có thấy cảnh chưóng tai gai mắt là được. Và bạn biết là mẹ tôi dám đề tôi 1 thân 1 mình chạy xe lên Sài Gòn trong đêm tối (nhà trọ tôi & chồng thuê ở cách nhà tôi hơn 70km), có ba mẹ nào để con mình như vậy ko, hôm đó tôi chạy xe như điên, tôi chỉ mong là xe đụng để tôi được chết, còn nếu sống thì coi như tôi được sinh ra 1 lần nữa mà ko hế có cha mẹ. Sau ngày đó tôi nghĩ ko việc gì phải buồn vì mình đã cố hết sức rồi, còn cố gắng thì cuối cùng mình chỉ mình là tổn thương mà ko ai hiều thì thôi. Từ hôm đó tôi ko phản đối gì nữa, nhưng tôi vẫn co nó thì ko có tôi, vì vậy mà giờ tôi ít về quê lắm. Bây giờ tôi vẫn buồn & lo lắng cho tương lai của gia đình tôi (ba mẹ tôi năm nay 75 tuổi, mà tôi có người chị 35 tuổi thần kinh ko bình thường, nên tôi chỉ lo ba mẹ tôi cho nó hết tiền thì sau này chị gái tôi ko có tền để sống thôi) nhưng tôi ko can thiệp nữa. Bạn ơi, cố lên, đừng can thiệp hay nói gì nữa mà hãy lo cho tương lai của bạn, tôi nghĩ bạn cũng đã làm hết những gì cần làm rồi, fải ko? Nếu thế thì hãy buông đi, đừng làm mình tổn thương nữa. Hãy nhớ càng cố thì mình càng tổn thương, vậy thì mình hãy sống cho chính mình đừng nghĩ đến ai nữa. Nghe có vẻ ích kỉ nhưng thực tế là chỉ có cách này thôi. Chúc bạn vượt qua chuyệnb này[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới có anh chị em nào biết về bùa,ngải không,xin giúp gia đình em với
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt