Có thai mấy tháng thì tiêm ngừa được - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 22-06-2009 , 08:35 AM
Sơ sinh

Điểm: 40
Mặc định Có thai mấy tháng thì tiêm ngừa được

Có ai chỉ mình với, mình có thai được 5 tháng rùi, mà ông bác sĩ chỗ mình chỉ cho mình uống mỗi cái ống vitamin tổng hợp, mình không biết có cần bổ sung thêm sắt, canxi, hay cái gí nữa không. Chị ban dâu với mình ở thành phố có bầu, mình thấy chị ấy bổ sung đủ loại..., không biết tự mình mua viên sắt và canxi về dùng thêm thì có sao không? Vì mình có tiền sử thiếu canxi máu, nhưng hỏi ông bac sĩ thì không thấy nói gì, chán thật.
Và theo kinh nghiệm của các Mẹ đi trước thì mình nên tiêm ngừa như thế nào vây?, Ai giúp mình với..........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 22-06-2009 , 10:54 AM
Smod - 2

Điểm: 71,637

Thuốc nào cũng phải uống theo chỉ định của bác sĩ bạn ạ, thời kỳ mang thai uống thuốc bừa bãi là rất nguy hiểm, tất cả các thuốc vitamin, calci hay sắt bổ sung trong giai đoạn mang thai mà dùng thừa hay thiếu đều ảnh hưởng không tốt đến thai nhi.Bạn đến bệnh viện hay phòng khám để khám tư vấn xem nhé.Còn tiêm văxcin uốn ván thì như mình là 2 mũi-vào tuần 22 và 27 của thai kỳ.Bạn có thể đi khám tư vấn rồi hỏi lại chính xác vì 5 tháng như bạn là tiêm phòng được rồi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 23-06-2009 , 11:06 AM
Sơ sinh

Điểm: 72

Theo kinh nghiệm của bản thân mình thì từ tháng thứ 5 trở đi bạn phải qua Trạm y tế địa phương để chích ngừa uống ván (02 mũi đối với người sinh lần đầu và 01 mũi đối với người sinh lần 2). Nếu bản thân thiếu máu do thiếu sắt thì bạn nên uống thêm viên sắt và canxi, nhưng tốt nhất là phải hỏi ý kiến bác sỹ chuyên khoa bạn à vì mỗi người mỗi cơ địa khác nhau mà.Chúc bạn khỏe, vui.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 29-06-2009 , 10:57 PM
Sơ sinh

Điểm: 34

Đến trạm y tế phường, xã nơi bạn sinh sống ấy, ở đó người ta sẽ hướng dẫn và chích ngừa uốn ván cho bạn theo Chương trình tiêm chủng mở rộng của QG. Ngoài ra, bạn có thể uống thêm viên vitamin tổng hợp OBIMIN, rất tốt cho thai phụ.Vì mình 2 đứa con 1 trai, 1 gái khoẻ mạnh đều là do bs cho dùng loại này đấy![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 01-07-2009 , 08:18 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bác sĩ Sản Phụ khoa
Điểm: 3,859
Mặc định Trả lời của Bác sĩ Phụ Sản Khoa

[quote=maybuontroi;493720]Có ai chỉ mình với, mình có thai được 5 tháng rùi, mà ông bác sĩ chỗ mình chỉ cho mình uống mỗi cái ống vitamin tổng hợp, mình không biết có cần bổ sung thêm sắt, canxi, hay cái gí nữa không. Chị ban dâu với mình ở thành phố có bầu, mình thấy chị ấy bổ sung đủ loại..., không biết tự mình mua viên sắt và canxi về dùng thêm thì có sao không? Vì mình có tiền sử thiếu canxi máu, nhưng hỏi ông bac sĩ thì không thấy nói gì, chán thật.
Và theo kinh nghiệm của các Mẹ đi trước thì mình nên tiêm ngừa như thế nào vây?, Ai giúp mình với..........[/quotelo76

Bạn mến,
Việc khám thai phải được chính bác sĩ có chuyên khoa Sản Phụ thăm khám, chẩn đoán xác định tình trạng sức khỏe của mẹ và thai nhi, và có chỉ định bổ sung những loại thuốc nào, chế độ ăn uống, v.v.... cho thích hợp. Khi mang thai, điều quan trọng là: KHÔNG NÊN TỰ Ý SỬ DỤNG BẤT CỨ LOẠI THUỐC GÌ NẾU KHÔNG CÓ SỰ CHỈ ĐỊNH CỦA BÁC SĨ CHUYÊN KHOA! VÌ THẾ, BẠN NÊN TÌM ĐẾN MỘT BÁC sĨ ĐÚNG CHUYÊN KHOA NHƯ TÔI NÊU Ở TRÊN ĐỂ ĐƯỢC GIÚP ĐỠ NHÉ.
Mến,
Thuận Văn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Thuận Văn
hoa_007 hoa_007 hoa_009 hoa_017 hoa_015 hoa_024

Được cảm ơn 14 lần tại 9 bài viết.

Củ 02-07-2009 , 02:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 217

Trích:
Nguyên văn bởi maybuontroi Xem bài viết
Có ai chỉ mình với, mình có thai được 5 tháng rùi, mà ông bác sĩ chỗ mình chỉ cho mình uống mỗi cái ống vitamin tổng hợp, mình không biết có cần bổ sung thêm sắt, canxi, hay cái gí nữa không. Chị ban dâu với mình ở thành phố có bầu, mình thấy chị ấy bổ sung đủ loại..., không biết tự mình mua viên sắt và canxi về dùng thêm thì có sao không? Vì mình có tiền sử thiếu canxi máu, nhưng hỏi ông bac sĩ thì không thấy nói gì, chán thật.
Và theo kinh nghiệm của các Mẹ đi trước thì mình nên tiêm ngừa như thế nào vây?, Ai giúp mình với..........
Thai được 5 tháng là có thể đi tiêm phòng được rồi bạn ạ. Bạn đi khám chuyên khoa, bác sĩ sẽ kê thuốc chính xác cho bạn. chúc 2 mẹ con luôn khoẻ mạnh.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Có thai mấy tháng thì tiêm ngừa được
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở