Em bé gần 5 tháng rồi có đi xa được không ? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 17-06-2009 , 11:44 PM
JQK JQK is offline
Tập đi

Nghề nghiệp: noi trợ
Điểm: 505
Red face Em bé gần 5 tháng rồi có đi xa được không ?

Em bé mình gần được 5 tháng , mình muốn bế bé về thăm ông bà ở Vũng tàu áh , mình đang ở Bình Dương , mấy ss cho hỏi là cỡ này đi được chưa ạh ? Có ss nào bế con đi xa như thế này chưa ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 18-06-2009 , 01:54 PM
Mầm non

Điểm: 38,833

Mình vẫn còn nhớ, con mình lúc đó 5 tháng 15 ngày thì mình bế con từ Tiền Giang lên Tp. HCM ( khoảng 60km) để đi làm. Sau đó khoảng hơn một tháng mình lại về quê chơi. Mình nhớ là mỗi khi về quê chơi lên thì hai ba ngày sau bé lại bị bệnh vì đường xa hay sao ấy. và tới bây giờ bé nhà mình được 21 thàng rồi. Đi chẳng bao giờ bệnh cả. Vì bé quen nắng giò rồi mà. Đó là những gì mình đã qua chia sẽ cùng bạn. Thân.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của doantrung2503
LG_004 Hoa Mai Eva Merry Christmas_Eva

[SIGPIC][/SIGPIC]
Vẽ hình anh lên cát
Rồi hôn anh một phát
Ôi cuộc đời chua chát
Toàn là đất với cát

Được cảm ơn 27 lần tại 25 bài viết.

Củ 18-06-2009 , 02:07 PM
Smod - 2

Điểm: 71,637

Hồi bé nhà mình được tròn 1 tháng mình cũng đưa bé về thăm ông bà nội cách đó hơn 100km.Việc đưa bé tầm mấy tháng tuổi đi xa mình thấy nhiều người vẫn làm rồi, đi máy bay từ nước nọ sang nước kia cũng có.Có nhiều người nghĩ là đi như vậy không ảnh hưởng gì mà chỉ làm bé thêm dạn dày và khoẻ mạnh.Nhưng theo mình thì còn tuỳ sức khoẻ của từng bé,bé quá cũng không nên đi xa nhiều vì người lớn đi xa còn mệt nữa là bé mới chỉ vài ba tháng ,các bé đã biết gì đâu mà thấy mệt thì kêu.Vấn đề nữa là tàu xe rồi bú mớm, vệ sinh nữa...đi xe nhà thì còn đỡ chứ đi xe khách hay tàu là cả 1 vấn đề, mình chịu cảnh này rồi vừa vất vả mình nhưng khổ thân bé mới là vấn đề nên chắc chắn đứa sau sẽ không cho đi thế nữa đợi bé cứng cáp 1 chút rồi mới cho về thăm ông bà cũng chưa muộn.Cứ giải thích cho ông bà và họ hàng hiểu và thông cảm thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 23-06-2009 , 01:41 PM
thuyvydang
Guest

Hồi bé nhà mình 6 tháng mình cũng bế bé về thăm ông bà ngoại hơn 50km, bay giờ bé gần 3 tuồi rôi, di nhiểu thảnh quen cứ 1 tháng mình lại dắt bé về thăm ngoại 1 lấn. Lấn đẩu minh cung sợ giống bạn nhưng khi lên xe bé ngù suốt, bạn k cẩn lo lắng.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 25-06-2009 , 02:02 PM
JQK JQK is offline
Tập đi

Nghề nghiệp: noi trợ
Điểm: 505

^^^ Thank's mấy ss , hum bữa em đã đưa bé về thăm bà nội rồi . Cho nó ra biển ngủ trưa luôn , về giờ thằng bé nhà em hơi đen đen mặc dù toàn ở trong mát . ^^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Củ 25-06-2009 , 02:05 PM
Banned

Nghề nghiệp: langthang
Điểm: -516

cái xa hay gần điều đó cũng một phần quan trọng cho sức khoẻ của bé yêu nhà bạn ..nhưng cái chính để bạn theo dõi xem sức khoẻ của bé thế nào rồi mới cho bé đi xa.đề kháng của bé tốt đi xa k có vấn đề gì nhưng với bé yếu thì k tốt lắm đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của momothanhphuc
xe_005 Váy cưới Trắng Hương vị CS_Hoa1 Brusterdiamon Chocola Hamburger

Được cảm ơn 308 lần tại 244 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 6
Xem Thống Kê Mới Em bé gần 5 tháng rồi có đi xa được không ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt