Kiểu tóc nào thì hợp với dân văn phòng nhỉ các chị? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Củ 15-07-2010 , 01:00 PM
Banned

Điểm: 86
Mặc định Kiểu tóc nào thì hợp với dân văn phòng nhỉ các chị?

Em mới bắt đầu đi làm. Cho một cty nhà nước. Ngày trước còn là sinh viên thì tóc bay váy lượn thế nào cũng được nhưng mà giờ đi làm rồi nhất là ở một cty nhà nước thì không biết nên để kiểu tóc nào cho hợp?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Bư xinh:
lenguyenbaoan (30-07-2010)
  #2   Ban this user!
Củ 16-07-2010 , 11:50 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: lượm ve chai
Điểm: 597
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới hangcp123

mỗi khuôn mặt thì sẽ có những kiểu tóc phù hợp khác nhau bạn ạ, theo mình thì khi đi làm mình hãy để cho mai tóc thật gọn gàng là được.một con người được đánh giá cao không phải chỉ ngoại hình đâu bạn mà phải cả con người bên trong nữa bạn ạ. chúc bạn hãy tự tin lên nhé.hãy là chính mình "cố lên ".[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hangcp123
thu-nhoi-bong-020 Váy hoa _10

Được cảm ơn 44 lần tại 34 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hangcp123:
Bư xinh (17-07-2010)
Củ 17-07-2010 , 11:31 AM
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi hangcp123 Xem bài viết
mỗi khuôn mặt thì sẽ có những kiểu tóc phù hợp khác nhau bạn ạ, theo mình thì khi đi làm mình hãy để cho mai tóc thật gọn gàng là được.một con người được đánh giá cao không phải chỉ ngoại hình đâu bạn mà phải cả con người bên trong nữa bạn ạ. chúc bạn hãy tự tin lên nhé.hãy là chính mình "cố lên ".
Em cảm ơn chị nhé! Em đang phân vân một số kiểu tóc chưa biết chọn kiểu nào cho hợp! Hi hi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 17-07-2010 , 12:14 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Quản lý
Điểm: 89,653
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mt_teresa

Mình cũng đi làm cty nhà nước đây, không biết thế nào là hợp với bạn nhưng có những cấm kỵ bạn cần phải tránh khi chọn kiểu tóc :

1. Màu sắc: khi quyết định nhuộm tóc hãy chọn những màu khá phổ biến và không quá nổi bật, màu mè, tránh ánh nhìn sôi mối.

2. Kiểu tóc: để tóc suông hặc kẹp cột đều được, nhưng kg che chắn tấm nhìn của bạn. Gọn gàng kg cảm giác vướn víu, rối bời.

3. Phụ kiện tóc: tránh những phụ kiện quá to và nhiều, hãy điểm xuyến cho mình bằng những chiếc kẹp nhỏ xinh, những chiệc cột tóc chút điệu đà....

Tùy theo vị trí của bạn mà bạn chọn cho mình kiểu tóc theo trường phái cho phù hợp.

VD:
Bạn làm tiếp tân: một vẽ đẹp thùy mị là điều bạn nên chọn. Vì nv tiếp tân là người thường xuyên phải tiếp xúc với nhiều người trong ngày. Một cảm giác hiền lành luôn sẳng sàng trợ giúp những yêu cầu của người khác là điều cần thể hiện.

Bạn là nhân viên Văn thư, trợ lý VP, nhân viên hành chính: Một mái tóc gọn gàng là điều cần thiết. Vì họ cần dành nhiều thời gian để làm việc hơn là để giơ tay vuốt lại mái tóc.

Nếu bạn là nhà thiết kế, tạo mẫu: có thể chọn một kiểu tóc khá nổi bật một chút vẫn không thành vấn đề. Sự mới mẽ và phá cách tạo điểm nhấn riêng cho nhà thiết kế chuyên nghiệp...

Bạn được tuyển dụng để vào vai trò quản lý: những kiểu tóc xi-tin hợp thời hãy tạo xếp xó, thay vào đó hãy chọn lựa kiểu tóc nỗi bật sự trang trọng và lịch lãm, quý phái. Hiện thời có thể nói tóc uốn seting được khá nhiều nhà quản lý chọn lựa.

Vài kinh nghiệm bản thân, mong giúp bạn chuyện nhỏ chị em......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mt_teresa
Lamboghini Merry Christmas Thiếp hoa 8/3 Noel_Eva Hoa037

MẸ CỦA GẤU

Được cảm ơn 579 lần tại 352 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới mt_teresa:
Bư xinh (18-07-2010)
  #5   Ban this user!
Củ 17-07-2010 , 03:35 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: lượm ve chai
Điểm: 597
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới hangcp123

bạn thử tham khảo kiểu này xem.

Tóc ngắn thường mang đến nét đẹp khỏe khoắn, cá tính và vô cùng ấn tượng. Sau những bộ phim Hàn Quốc vui nhộn về các cô nàng giả trai đáng yêu, tinh nghịch, mốt tóc ngắn được dự đoán sẽ làm mưa làm gió trong mùa xuân hè 2010.

Kiểu tóc ngắn được tỉa mỏng phần đuôi, mái xéo, và màu nâu vàng cafe khiến da bạn trông trắng hơn. Phong cách và rạng rỡ là những gì người khác cảm nhận khi ngắm nhìn bạn.

Tóc ngắn với mái rẽ lệch để dài, tỉa tương đối đều với đuôi tóc vểnh, màu nâu trầm làm bạn trông thật Tây.

Kiểu tóc ngắn thành đạt nhẹ nhàng với phần mái để dài, tóc thẳng và cúp ôm lấy gương mặt, làm gương mặt bạn tròn hơn, phần đuôi tóc được tỉa mỏng và vẫn có độ dài để buộc được. Kiểu tóc này mang vẻ thành đạt, khiến bạn trông thật thanh lịch và đáng tin cậy khi giao phó công việc.

Các bạn gái có gương mặt dài sẽ yêu thích kiểu tóc ngắn tỉa đều với mái bằng, màu đen làm tăng độ mượt và bóng cho tóc, tóc được sấy cúp vào trong mang vẻ đẹp chau chuốt, làm bạn giống như một cô búp bê đáng yêu.

Mái dày không đều, phía sau đầu và 2 bên tai được uốn 1 chút tạo độ gợn sóng, thoa thêm 1 chút gel cho tóc có vẻ rối tự nhiên thật nghịch ngợm đúng chất tomboy.

Kiểu tóc này có độ phồng nhất định, mang lại nét thanh lịch và quyến rũ, mái xéo dài càng làm tăng nét đẹp nữ tính.

Tóc ngắn cổ điển với các lọn tóc tròn to tạo độ phồng đầy nữ tính ở phần đuôi tóc, tạo nét ngọt ngào, bạn có thể cài thêm 1 chiếc bờm xinh, rất hợp với kiểu tóc này.

Tóc bobo sẽ trở nên đáng yêu hơn khi bạn làm đuôi tóc xoăn thành các lọn nhỏ, tạo sóng thật đẹp, phần mái bằng để thẳng, nên nhuộm một chút mà chocolate hoặc nâu hạt dẻ.

Cá tính và mạnh mẽ đúng chất tomboy đích thực là kiểu tóc tỉa mạnh mẽ và suôn thẳng với phần đuôi mỏng và phần mai tỉa dày. Phần mái cũng dày và được tỉa theo hình zic zắc.

Kiểu tóc unisex này mang một vẻ đẹp cá tính, khỏe khoắn và năng động.

Thánh thiện là những gì bạn nhận được khi để kiểu tóc đáng yêu này, độ dài vừa phải chấm vai, các lọn tóc làm xoăn nhẹ và nhỏ tạo độ dày, kiểu tóc này rất thích hợp với các bạn gái có tóc dày, nên để mái bằng và dùng phụ kiện tóc để đáng yêu như một cô công chúa nhé!

Tóc bobo dài mái bằng và được ép thẳng, rất hợp với mái tóc dày, chọn màu nâu đen để thêm phần năng động.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hangcp123
thu-nhoi-bong-020 Váy hoa _10

Được cảm ơn 44 lần tại 34 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn hangcp123:
Bư xinh (18-07-2010), hoangrose (30-07-2010)
Củ 19-07-2010 , 10:11 AM
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi hangcp123 Xem bài viết
bạn thử tham khảo kiểu này xem.

Tóc ngắn thường mang đến nét đẹp khỏe khoắn, cá tính và vô cùng ấn tượng. Sau những bộ phim Hàn Quốc vui nhộn về các cô nàng giả trai đáng yêu, tinh nghịch, mốt tóc ngắn được dự đoán sẽ làm mưa làm gió trong mùa xuân hè 2010.

Kiểu tóc ngắn được tỉa mỏng phần đuôi, mái xéo, và màu nâu vàng cafe khiến da bạn trông trắng hơn. Phong cách và rạng rỡ là những gì người khác cảm nhận khi ngắm nhìn bạn.

Tóc ngắn với mái rẽ lệch để dài, tỉa tương đối đều với đuôi tóc vểnh, màu nâu trầm làm bạn trông thật Tây.

Kiểu tóc ngắn thành đạt nhẹ nhàng với phần mái để dài, tóc thẳng và cúp ôm lấy gương mặt, làm gương mặt bạn tròn hơn, phần đuôi tóc được tỉa mỏng và vẫn có độ dài để buộc được. Kiểu tóc này mang vẻ thành đạt, khiến bạn trông thật thanh lịch và đáng tin cậy khi giao phó công việc.

Các bạn gái có gương mặt dài sẽ yêu thích kiểu tóc ngắn tỉa đều với mái bằng, màu đen làm tăng độ mượt và bóng cho tóc, tóc được sấy cúp vào trong mang vẻ đẹp chau chuốt, làm bạn giống như một cô búp bê đáng yêu.

Mái dày không đều, phía sau đầu và 2 bên tai được uốn 1 chút tạo độ gợn sóng, thoa thêm 1 chút gel cho tóc có vẻ rối tự nhiên thật nghịch ngợm đúng chất tomboy.

Kiểu tóc này có độ phồng nhất định, mang lại nét thanh lịch và quyến rũ, mái xéo dài càng làm tăng nét đẹp nữ tính.

Tóc ngắn cổ điển với các lọn tóc tròn to tạo độ phồng đầy nữ tính ở phần đuôi tóc, tạo nét ngọt ngào, bạn có thể cài thêm 1 chiếc bờm xinh, rất hợp với kiểu tóc này.

Tóc bobo sẽ trở nên đáng yêu hơn khi bạn làm đuôi tóc xoăn thành các lọn nhỏ, tạo sóng thật đẹp, phần mái bằng để thẳng, nên nhuộm một chút mà chocolate hoặc nâu hạt dẻ.

Cá tính và mạnh mẽ đúng chất tomboy đích thực là kiểu tóc tỉa mạnh mẽ và suôn thẳng với phần đuôi mỏng và phần mai tỉa dày. Phần mái cũng dày và được tỉa theo hình zic zắc.

Kiểu tóc unisex này mang một vẻ đẹp cá tính, khỏe khoắn và năng động.

Thánh thiện là những gì bạn nhận được khi để kiểu tóc đáng yêu này, độ dài vừa phải chấm vai, các lọn tóc làm xoăn nhẹ và nhỏ tạo độ dày, kiểu tóc này rất thích hợp với các bạn gái có tóc dày, nên để mái bằng và dùng phụ kiện tóc để đáng yêu như một cô công chúa nhé!

Tóc bobo dài mái bằng và được ép thẳng, rất hợp với mái tóc dày, chọn màu nâu đen để thêm phần năng động.
Mấy kiểu này trẻ trung em cũng rất thích nhưng tóc em xơ và rối, có lẽ chất tóc không tốt. Mấy kiểu này thích thật nhưng không biết tóc xơ rối thì có làm được không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 20-07-2010 , 12:25 PM
Sơ sinh

Điểm: 60

thế thì trước khi nghĩ đến chuyện cắt tóc thì bạn hãy chăm sóc lại tóc đi![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nhocxinh57:
Bư xinh (21-07-2010)
  #8   Ban this user!
Củ 20-07-2010 , 12:56 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Quản lý
Điểm: 89,653
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mt_teresa

Hiện có rất nhiều dược phẩm để phục hồi tóc bị tổn thương, hoặc có những cách ủ tóc có thể làm tại nhà để phục hồi tóc. bạn nêntham khảo và xem thế nào phù hợp với bạn. Ông bà ta có câu "cái răng cái tóc là gốc con người" mà bạn. Hãy chăm sóc cái gốc mình thật tốt nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mt_teresa
Lamboghini Merry Christmas Thiếp hoa 8/3 Noel_Eva Hoa037

MẸ CỦA GẤU

Được cảm ơn 579 lần tại 352 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới mt_teresa:
Bư xinh (21-07-2010)
Củ 21-07-2010 , 10:07 AM
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi nhocxinh57 Xem bài viết
thế thì trước khi nghĩ đến chuyện cắt tóc thì bạn hãy chăm sóc lại tóc đi!
Chắc là phải thế rùi chị ạ! Tóc em xấu quá! Chắc em phải thay đổi dầu gội và phương pháp chăm sóc tóc hiện nay thôi! Chị có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé! Cảm ơn chị nhiều![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 21-07-2010 , 10:12 AM
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: bán chong chóng
Điểm: 12,128

5 kiểu tóc nên tránh nơi công sở

Bạn là cô gái uy tín trong văn phòng nên những cử chỉ nhỏ của phong cách bên ngoài, bạn cũng không nên bỏ qua.
Trước tiên hãy bắt đầu với những kiểu tóc không nên trong môi trường công sở mà chúng tôi giới thiệu dưới đây.

Hãy luôn nhớ, ngoài trang phục thì một kiểu tóc phù hợp luôn là dấu hỏi bạn phải đặt ra khi ngắm mình trước gương. Chỉ cần biết cách lựa chọn kiểu tóc phù hợp bạn sẽ có thể ghi rất nhiều điểm “từ góc con người của mình”.

1- Kiểu tóc búi đuôi ngựa nửa vời

Bạn có thể lựa chọn kiểu tóc này nếu đang ở lứa tuổi trẻ trung hay tham dự các bữa tiệc vui nhộn nhí nhảnh, nhưng nó không thể là một kiểu tóc để lựa chọn bước vào môi trường công sở.

2- Kiểu mái ngố ngắn tạo kiểu bụi phủi

Bạn có thể lựa chọn kiểu tóc bờm ngựa dài vừa phải.

Và không nên quá ngắn và có phần ngỗ ngược trong môi trường công sở.
Ảnh minh họa

3- Dùng nhiều trang sức tóc hoặc đính đá rối mắt
Trang sức luôn là phụ kiện xinh xắn làm duyên cho mái tóc, nhưng trong công việc bạn chỉ nên sử dụng nó đơn giản và điểm xuyết, không nên quá lòe loẹt hay điệu đà giống như một "nàng lọ lem" trong mắt đồng nghiệp.

4 - Không nên cặp gấp tóc để xõa đuôi thừa
Thời tiết nóng đã khiến nhiều bạn gái thấy khó chịu với mái tóc thả xõa vướng bờ vai, bạn có thể lựa chọn bằng cách cột cao hay cặp vén gọn gàng, nhưng tránh việc cặp gấp tóc để rũ đuôi ve vẩy mỗi khi đi lại, trông bạn sẽ như một cô gái luộm thuộm và không hề bắt mắt với môi trường làm việc văn phòng.

5- Tóc mái quá dài và tết tóc để đuôi lệch
Kiểu tóc tết mái lệch luôn được chú ý khi bạn gái tạo dáng cùng váy hoặc trang phục đơn giản mỗi khi xuống phố và dạo chơi cùng người thân, nét duyên dáng sẽ tô điểm hơn rất nhiều khi bện sam để lệch phía trước, nhưng nó cũng thật bất tiện nếu bạn bước vào công việc với kiểu tóc này. Những làn tóc mai dài xõa cộng đuôi sam tết sẽ rất dễ làm phiền bạn, đặc biệt là trong mùa hè nóng nực.

Bạn nên chọn kiểu tóc này những khi thư thái ngoài giờ công việc.

Bạn nên nhớ rằng môi trường mình đang xuất hiện đó là công sở và những công việc bộn bề, vì vậy kiểu tóc tết + để mái dài về phía trước mắt sẽ làm bạn rất vướng, nó thực sự không phù hợp với một nhân viên năng động trong công việc, Ngoài ra, bạn cũng sẽ rất dễ khiến đồng nghiệp của bạn ‘chướng mắt’ bởi kiểu tóc quá điệu đà này khi làm việc.

Theo 2sao
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của tuvj_kul74z
Noel 05 Noel 05 Noel_07 Noel_07 Noel_07 Noel 02

Được cảm ơn 270 lần tại 250 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn tuvj_kul74z:
Bư xinh (21-07-2010), Mắt cười (21-07-2010)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Kiểu tóc nào thì hợp với dân văn phòng nhỉ các chị?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt