Mang thai tháng đầu uống thuốc có sao không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 29-10-2008 , 09:23 AM
Sơ sinh

Điểm: 233
Smile Mang thai tháng đầu uống thuốc có sao không?

Tôi đang mang thai khoảng hai tuần, tôi không biết nên đi cắt AMIDAN và bác sĩ cho tôi uống thuốc kháng sinh 1 tuần. Vậy có ảnh hưởng gì tới thai nhi không.
Tôi xin chân thành cảm ơn![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: doantrung2503, 02-06-2009 lúc 02:04 PM . Lý do: Chỉnh lại chữ

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 29-10-2008 , 05:14 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bán hàng
Điểm: 823

Trích:
Nguyên văn bởi lanhuong1984 Xem bài viết
Tôi đang mang thai khoảng hai tuần, tôi không biết nên đi cắt AMIDAN và bác sĩ cho tôi uống thuốc kháng sinh 1 tuần. Vậy có ảnh hưởng gì tới thai nhi không.
Tôi xin chân thành cảm ơn!

Bạn hãy cẩn thận vì thuốc kháng sinh không tốt cho phụ nữ đang mang bầu đâu, nhưng nếu bác sĩ kê đơn cho bạn thì cũng không nên lo lắng lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Me-Bi
hoa_026 hoa_003

Được cảm ơn 26 lần tại 15 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 03-11-2008 , 01:49 PM
Sơ sinh

Điểm: 239
Unhappy Dành có các Eva có bầu 1 tháng

mình có bầu được 1tháng rồi nhưng chuẩn bị sang tuần thứ hai tự nhiên minh thay bị ốm nghén. hiện giờ van chưa thấy đỡ gì cả.ma thỉnh thoảng mình thấy bị đau bụng nhẹ ở vùng bụng dưới nữa.mình lo lắm mà k biết làm sao. mà mình thấy hay chóng mặt lắm.
ai biết cách gì thì giúp mình voi -->>>>>>>>>>>>>>>>>>[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: trAnG, 03-11-2008 lúc 01:56 PM . Lý do: Sửa lỗi chính tả ở tiêu đề

#4   Ban this user!
Củ 04-11-2008 , 12:54 PM
Tập lẫy

Điểm: 384

Chóng mặt có thể chỉ là biểu hiện nghén khi mang thai, nhưng cũng có thể là triệu chứng của một số bệnh lý như tăng huyết áp, thiếu máu.

Khi mang thai, cơ thể người phụ nữ có nhiều thay đổi. Chóng mặt thời kỳ thai nghén là một biểu hiện thường thấy, có thể do bệnh lý hoặc cơ thể phản ứng lại với mầm sống mới đang hình thành.

Trong thời kỳ đầu mang thai, một loạt triệu chứng xuất hiện như váng đầu, buồn nôn, nôn, kiệt sức... Nguyên nhân phát bệnh có thể là trạng thái tinh thần và cơ chế tác động của hoóc môn trong cơ thể. Ngoài ra, sự suy giảm chức năng tuyến vỏ thượng thận, thiếu vitamin B6 và tâm lý sợ hãi có thể thúc đẩy phát sinh các phản ứng thời kỳ đầu mang thai, làm xuất hiện chóng mặt.

Vào cuối thời kỳ mang thai, thai phụ có thể xuất hiện tăng huyết áp, nước tiểu có abumin và phù thũng (phù chân voi). Huyết áp tăng có thể dẫn đến chóng mặt, nặng đầu. Khi xuất hiện những triệu chứng này, cần chú ý đến khả năng chảy máu cuống rốn, đông máu trong mạch máu. Nếu bị phù chân voi, chóng mặt, váng đầu ở thời kỳ cuối thai nghén, phải đi khám ngay ở các cơ sở sản khoa tin cậy và không được tự ý uống bất kỳ loại thuốc nào dù là Đông hay Tây y.

Chóng mặt khi mang thai cũng có thể do thiếu máu. Đây là tình trạng phổ biến, nhất là đối với những phụ nữ cơ thể gầy yếu, khi mang thai không được uống bổ sung sắt. Vào cuối thai kỳ, dung lượng huyết tương tăng nhanh hơn so với sự gia tăng huyết sắc tố, khiến máu bị loãng, tỷ lệ hồng cầu hạ thấp làm thai phụ bị thiếu máu do thiếu sắt. Thiếu máu nặng sẽ ảnh hưởng đến đại não và tai trong, gây váng đầu, ù tai, mất thăng bằng, mất sức, sắc mặt tái xanh...

Để tránh chóng mặt, trước khi mang thai, cần bồi dưỡng sức khỏe, nhất là đối với người có thể trạng gầy yếu. Khi có thai cần ăn đầy đủ các chất dinh dưỡng, không dùng chất kích thích như rượu, bia, cà phê. Ngủ đủ 8 tiếng một ngày, không làm công việc nặng nhọc, nên luyện tập bằng hình thức đi bộ thư giãn. Tránh những nơi ồn ào, kích động. Cần uống viên sắt mỗi ngày. Nếu đột nhiên xảy ra tình trạng chóng mặt dữ dội, cần đến ngay bác sĩ để cả bà mẹ và thai nhi được bảo vệ an toàn.

theo webtretho[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Hanhdt, 04-11-2008 lúc 02:20 PM . Lý do: Không để link sang trang khác

Được cảm ơn 8 lần tại 5 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 13-11-2008 , 12:02 PM
Sơ sinh

Điểm: 239

lúc mình biết là có em bé thì đã đi học rồi. ông xã mình cũng an ủi nhiều lắm nhưng mình vẫn thấy lo. Vì thời gian học của mình vào buổi chiều nên rất ít thời gian nghỉ ngơi. Mình vẫn chưa biết phải làm như thế nào nữa. Cứ thế này thì mình kiệt sức mất.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

[SIGPIC][/SIGPIC]--->>> cuoc tinh den roi di buon lam chi nhung nho lam gi <<<---

thay đổi nội dung bởi: Hanhdt, 04-12-2008 lúc 02:14 PM . Lý do: Bạn vui lòng gõ tiếng việt có dấu đầy đủ nhé

#6   Ban this user!
Củ 04-12-2008 , 02:16 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 1,248

Trích:
Nguyên văn bởi prettygirl999 Xem bài viết
lúc mình biết là có em bé thì đã đi học rồi. ông xã mình cũng an ủi nhiều lắm nhưng mình vẫn thấy lo. Vì thời gian học của mình vào buổi chiều nên rất ít thời gian nghỉ ngơi. Mình vẫn chưa biết phải làm như thế nào nữa. Cứ thế này thì mình kiệt sức mất.
Bạn à, mình cũng đang mang bầu đây, bạn không nên quá lo lắng hãy sắp xếp việc học và nghỉ ngơi hợp lý là được mà. Chị em mình là phụ nữ nên nghĩa vụ thiêng liêng là phải sinh em bé. Cố gắng lên nhé vì bên cạnh bạn còn ông xã an ủi mà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của conyeu
thu-nhoi-bong-004 hoa_022

Được cảm ơn 11 lần tại 8 bài viết.

Củ 04-12-2008 , 02:30 PM
Administrator

Điểm: 943
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Hanhdt

Các chị hãy vào đây tham khảo những Biến đổi cơ thể khi mang thai nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Hanhdt
hoa_017 dolot_003 Hoa Mai Eva Thiếp hoa 8/3

Được cảm ơn 314 lần tại 30 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 08-12-2008 , 11:40 AM
Sơ sinh

Điểm: 223

Mình cũng vừa biết là mình có em bé, mình cũng cảm thấy chõng mặt, buồn nôn, kiệt sức, chán ăn..nhưng công việc của mình là nhân viên phát triển thị trường, công việc này rất mệt mỏi, bắt buộc mình phải rong ruổi trên xe máy cả ngày trời đi khắp nơi. Mình đang phân vân không biết là có nên từ bỏ công việc này để tìm công việc khác ổn định hơn không, vì mình cảm thấy kiệt sức quá, nhưng mình lại lo không biết có tìm được việc gì khác không vì nếu không đi làm thì mình sẽ gặp khó khăn về kinh tế. Mình phải làm thế nào bây giờ?...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 08-12-2008 , 10:50 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: định công, hà nội
Điểm: 6,486
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới be_tun_yeu

ốm nghén khi mang thai:khi mang thai có rất nhiều chị em bị các chứng buồn nôn, chóng mặt, không ăn được , ăn vào nôn ra... Đó là do khi thai nhi phát triển to dần chèn lên vùng bụng ép vào tỳ vị, khí trong cơ thể có xu hướng đẩy ngược lên phía trên. Cho nên YHCT đã có những bài kinh điển chữa các chứng này, chỉ cần 5-7 thang là cơ thể trở lại bình thường thôi. nếu bạn nào bị các chứng trên mà không muốn bị khổ sở, mệt mỏi thì nên đến ông lang nào đó chuyên về bệnh phụ nữ hoặc vào viện y học cổ truyền để yên tâm hơn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tư vấn online: be_tun_yeu

Được cảm ơn 25 lần tại 19 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 10-12-2008 , 05:19 PM
Tập bò

Điểm: 1,248

Ốm nghén lúc mang bầu rất khó chịu nhưng chị em mình là phụ nữ nên ai cũng từng như thế mà, mình cũng nghe nói nhiều người vợ không nghén mà chồng lại bị nghén thay đấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của conyeu
thu-nhoi-bong-004 hoa_022

Được cảm ơn 11 lần tại 8 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Mang thai tháng đầu uống thuốc có sao không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt