Mẹ nào có kinh nghiệm dùng binh sữa thủy tinh không - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 21-05-2009 , 07:20 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: HCM City
Điểm: 268
Mặc định Mẹ nào có kinh nghiệm dùng binh sữa thủy tinh không

Mình thấy có bình sữa bằng thủy tinh của Falin, mẹ nào đã dùng rồi, chia sẻ kinh nghiệm với. Bình sử dụng tốt không? Có phải thay không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của anhanhi
thu-nhoi-bong-028 hoa_013

Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, Cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 26-05-2009 , 10:07 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Nv văn phòng
Điểm: 709

Trích:
Nguyên văn bởi anhanhi Xem bài viết
Mình thấy có bình sữa bằng thủy tinh của Falin, mẹ nào đã dùng rồi, chia sẻ kinh nghiệm với. Bình sử dụng tốt không? Có phải thay không?
Chị tham khảo thêm bài viết này nhé:

Nên cho bé bú bình thuỷ tinh hay bình nhựa?

Các nhà nghiên cứu của trường Đại học Cincinnati (Mỹ) mới đây cho biết những bình sữa trẻ em được làm từ nhựa polycarbonat, dù mới hay cũ, khi được tiếp xúc với nước nóng đều thải ra chất bisphenol A (BPA) cao hơn 55 lần khi đựng nước nguội hoặc để không.
Nghiên cứu trước đây chỉ rõ bình sữa bằng nhựa thải ra chất bisphenol A khi được đun sôi trong nước. Nhưng với kết luận của trường Đại học Cincinati được đăng trên Toxicology Letters thì bình sữa có thể thải ra chất nói trên ngay cả khi sử dụng thông thường. Đó là khi bạn cho nước ấm vào để pha sữa cho con bạn hoặc dùng nước lạnh.

Nhựa polycarbonat thường được sử dụng trong sản xuất các đồ tái chế như chai đựng nước và bình sữa trẻ em. Một số nghiên cứu trước đây cho thấy những động vật bị nhiễm nhiều chất polycarbonat thường bị rối loạn hệ sinh sản và phát triển não.

Ông Scott Blecher, Chủ nhiệm nghiên cứu khẳng định chất BPA được giải phóng ra ngoài khi chúng ta cho chúng tiếp xúc với cả nước nóng và nước lạnh, tuy nhiên trong nước nóng nó sẽ được giản phóng nhanh hơn.

Cho đến nay, chưa có nghiên cứu nào chỉ ra được tác hại của BPA đối với con người. Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng lâu dài các loại chai nhựa, nhất là bình sữa cho trẻ em, hãy cố gắng sử dụng nước nguội. Nếu phải dùng nước nóng, hãy lựa chọn bình bằng thuỷ tinh, có thể sẽ an toàn cho con bạn hơn.

Theo Xinhxinh[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hãy thể hiện bạn là người có văn hoá bằng cách bấm nút THANKS dưới mỗi bài viết

Được cảm ơn 497 lần tại 46 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 26-05-2009 , 10:18 AM
Tập đi

Điểm: 1,535

Trích:
Mình thấy có bình sữa bằng thủy tinh của Falin, mẹ nào đã dùng rồi, chia sẻ kinh nghiệm với. Bình sử dụng tốt không? Có phải thay không?
Đợt trước bé nhà em cũng dùng bình nhựa suốt nhưng sau khi tráng nước đun sôi bình vẫn có mùi hôi khó chịu, em thấy mấy chị ở công ty mách rằng dùng bình thuỷ tinh sạch hơn nhiều. Lúc đầu em cũng e ngại sợ bé cầm bình thuỷ tinh trượt tay rơi vỡ nhưng cũng mua cho cu cậu ti thử bình thuỷ tinh, em thấy bình thuỷ tinh có ưu điểm: sạch không có mùi. Bé nhà chị có dùng bình thuỷ tinh ko?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cu-Teo
hoa_001

Được cảm ơn 20 lần tại 14 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 26-05-2009 , 06:35 PM
Tập bò

Trích:
Nguyên văn bởi Cu-Teo Xem bài viết
Đợt trước bé nhà em cũng dùng bình nhựa suốt nhưng sau khi tráng nước đun sôi bình vẫn có mùi hôi khó chịu, em thấy mấy chị ở công ty mách rằng dùng bình thuỷ tinh sạch hơn nhiều. Lúc đầu em cũng e ngại sợ bé cầm bình thuỷ tinh trượt tay rơi vỡ nhưng cũng mua cho cu cậu ti thử bình thuỷ tinh, em thấy bình thuỷ tinh có ưu điểm: sạch không có mùi. Bé nhà chị có dùng bình thuỷ tinh ko?
Mình cũng mới mua bình thủy tinh, đang tính cho bé dùng thử. Bình nhựa mình ngày nào cũng hấp, không biết có tốt không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của anhanhi

Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, Cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt

#5   Ban this user!
Củ 03-06-2009 , 05:17 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: HN
Điểm: 908

Trích:
Mình cũng mới mua bình thủy tinh, đang tính cho bé dùng thử. Bình nhựa mình ngày nào cũng hấp, không biết có tốt không?
Mình chưa dùng bình thuỷ tinh bao giờ, mẹ nào biết ở đâu bán chỉ giúp với, mình muốn mua về cho bé Gấu dùng thử xem có tốt bằng bình nhựa ko[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 03-06-2009 , 05:31 PM
Tập đi

Điểm: 1,535

Mình mua bình thuỷ tinh của FARLIN, 240ml giá 67K, không biết giá cả bây giờ có tăng nữa ko. Mẹ Gấu tham khảo ở: Cửa Hàng Đồ Sơ Sinh Ngọc Mai 149D Đội Cấn - Ba Đình Hoặc cửa hàng bán đồ sơ sinh ở Ngã tư Cát Linh và Giảng Võ mình không nhớ lắm (Đối diện khách sạn Horizon) cũng được đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cu-Teo
hoa_001

Được cảm ơn 20 lần tại 14 bài viết.

Củ 05-06-2009 , 02:08 PM
Sơ sinh

Điểm: 217

Mình cũng đang cho bé dùng bình nhựa, nghe các mẹ nói vậy chắc mình cũng phải chuyển sang cho bé dùng bình thủy tinh quá.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 05-06-2009 , 02:34 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 806

Trích:
Nguyên văn bởi thuhang09 Xem bài viết
Mình cũng đang cho bé dùng bình nhựa, nghe các mẹ nói vậy chắc mình cũng phải chuyển sang cho bé dùng bình thủy tinh quá.
Bé nhà em dùng bình thuỷ tinh Gấu hồng 240ml, bình này của Thuỵ Sĩ, dùng bình thuỷ tinh sạch lắm, sữa không bám lại ở thành nhưng mẹ chú ý không nên để bé ti bình một mình nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cutidangyeu
hoa_020

Được cảm ơn 26 lần tại 7 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 05-06-2009 , 02:40 PM
Tập bò

Cần mua bao nhiêu bình sữa cho bé vậy?? Bé nhà mình khoảng 6 bình mà vẫn tâấy thiếu vì mình chỉ hấp bình 1 ngày/ lần. Có nến ngày nào cũng ấp biình sữa không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của anhanhi

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Mẹ nào có kinh nghiệm dùng binh sữa thủy tinh không
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở