Nên kinh doanh gì khi có 50 triệu - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 11-03-2010 , 04:49 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Quản lý website
Điểm: 1,120
Mặc định Nên kinh doanh gì khi có 50 triệu

Trong tay mình giờ có khoảng 50 triệu thui. Mình muốn dùng số vốn này để kinh doanh. Nhưng hiện tại giờ đang phân vân không biết nên kinh doanh ngành gì nữa? Các anh chị 7x ai có kinh nghiệm gì chia sẽ với em với.
Em định sang lại quán cafe nho nhỏ nhưng vốn thế này thì em bó tay. Cũng có người khuyên em nên sang Trung Quốc mua quần áo trẻ em về Việt Nam bán lại nhưng vấn đề này em không khả quan lắm vì chưa di Trung Quốc bao giờ nên cũng hơi sợ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Candy_sos
Vòng tay_010 Hoa Mai Eva

Sống là CHO , đâu chỉ NHẬN riêng mình....

Được cảm ơn 3 lần tại 1 bài viết.

Củ 11-03-2010 , 07:29 PM
Banned

Nghề nghiệp: Kinh Doanh
Điểm: 1,032
Gửi tin nhắn qua AIM tới sansan_pretty Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới sansan_pretty Gửi tin nhắn qua Skype™ tới sansan_pretty

Trích:
Nguyên văn bởi Candy_sos Xem bài viết
Trong tay mình giờ có khoảng 50 triệu thui. Mình muốn dùng số vốn này để kinh doanh. Nhưng hiện tại giờ đang phân vân không biết nên kinh doanh ngành gì nữa? Các anh chị 7x ai có kinh nghiệm gì chia sẽ với em với.
Em định sang lại quán cafe nho nhỏ nhưng vốn thế này thì em bó tay. Cũng có người khuyên em nên sang Trung Quốc mua quần áo trẻ em về Việt Nam bán lại nhưng vấn đề này em không khả quan lắm vì chưa di Trung Quốc bao giờ nên cũng hơi sợ.
bán cafe & thuốc lá vĩa hè,.......hơi cực nhưng đảm bảo kg bị mất vốn,.....còn muốn kinh doanh thứ khác thì phải mạo hiểm,.........cái này tùy vào cái đầu của bạn thui,......chúc bạn may mắn & thành công [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của sansan_pretty
Vòng tay_004 Hoa Mai Eva vay_10 thu-nhoi-bong-024

Được cảm ơn 46 lần tại 39 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 11-03-2010 , 07:44 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Làm Mẹ
Điểm: 31,794

50tr là số tiền nhiều đấy chứ kinh doanh gì cũng được cái chính là bạn thích kinh doanh gì[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của levan1983
thu-nhoi-bong-023 khan01 Bộ bé trai_02

**Cuộc sống quá ngắn cho những điều nhỏ nhen, vụn vặt và những màn kịch tính, nên hãy cười thật tươi, yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh **

Được cảm ơn 1021 lần tại 815 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới levan1983:
boylaptrinh88 (09-11-2012)
  #4   Ban this user!
Củ 11-03-2010 , 09:12 PM
Tập lẫy

Điểm: 90

50tr cho vay 10% mỗi tháng cũng có tiền đi chợ ăn xài hihihi

giỡn cho vui chứ với 50tr thì làm dc rất nhìu việc đó nhưng bạn cần phải có ý tưởng tại chỗ mình ở họ cần gì và họ đang thiếu những gì chứ ko thể nói chung chung là kinh doanh cái gì dc[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 17 lần tại 15 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 11-03-2010 , 09:20 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Lượm, nhặt....
Điểm: 391

Làm quả chứng khoán đê, được ăn cả, nghã về k. Hên xui hi hi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của maytrang123
hoa_002 Cafe_đen Cafe_đen Cafe_đen

Thật = Giả
Mẹ dạy con điều gì cũng phải, chỉ có duy nhất một điều sai là: "Sống trên đời không được dối trá"

Được cảm ơn 757 lần tại 469 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 11-03-2010 , 11:47 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 24,691
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

Trích:
Nguyên văn bởi maytrang123 Xem bài viết
Làm quả chứng khoán đê, được ăn cả, nghã về k. Hên xui hi hi
hì...đúng là cô Mây nhanh nhạy thị trường lắm, thư ký nhà anh có khác hà
50 triệu đồng, mún kinh doanh sao có ...lãi mà không bị mất ...gốc? Không dễ đâu! Có câu: "Thiên thời - Địa lợi - Nhân hòa"....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2700 lần tại 2300 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 12-03-2010 , 08:58 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Business
Điểm: 1,241

Trích:
Em định sang lại quán cafe nho nhỏ nhưng vốn thế này thì em bó tay. Cũng có người khuyên em nên sang Trung Quốc mua quần áo trẻ em về Việt Nam bán lại nhưng vấn đề này em không khả quan lắm vì chưa di Trung Quốc bao giờ nên cũng hơi sợ.
- Bạn thích gì ?? có sở trường hiểu biết về cái gì ??
- Bạn đang có sẵn cơ sở vật chất gì ?? VD như có sẵn cửa hàng ko ??
- Bạn thích kinh doanh phân phối ( bán hàng ) hay dịch vụ ( như cafe là dịch vụ đó )..
- Bạn tìm hiểu xem, thị trường đang có cái gì thiếu ?? nghĩa là nên kinh doanh cái gì đó mới mẻ, ít người làm ( nhất là bạn chưa có kinh nghiệm kinh doanh, khả năng cạnh tranh khó, thì nên tìm cái đặc biệt ít ai làm - dù cái này hơi bị khó - phải sáng tạo và nhạy bén)
- Bạn đang có nguồn gì chưa? hoặc có cửa nào để nhập hàng dễ ko ??
- Vốn của bạn phù hợp với các ngành sau : thời trang, mỹ phẩm, đồ gia dụng, đồ lưu niệm, quà tặng .. ( ở mức trung bình )( bán online cũng oki lắm ý ). Dịch vụ làm đẹp, cafe ( trung bình ) làm trung gian môi giới một số dịch vụ tầm cỡ khác.
- Làm dịch vụ thì cần có đầu tư cơ sở vật chất, dịch vụ hấp dẫn, khác lạ, tạo đột phá hoặc gây ấn tượng, nói chung nếu làm dịch vụ, lợi nhuận thu về là nhanh hơn phân phối, cũng có khi dễ làm, có khi khó, do tư duy và sáng tạo của riêng bạn,còn phân phối, thu hồi vốn chậm hơn chút , nhưng lại ko phải đầu tư nhiều, nhưng cần có nguồn hàng tốt, có phương thức bán hàng tốt..
Tóm lại, đã kinh doanh riêng, thì bạn phải tính toán cho kĩ, cái bạn đang có,cái bạn cần bổ sung ..đo đếm xem cái nào nhiều thuận lợi thì nên làm.. Cũng đừng nản, đừng ngại, đã làm kinh doanh, phải máu chút, phải chịu bỏ công sức, ko biết thì học, thì nhờ vào các mối quan hệ, còn ko có gì sẵn có cho bạn ngay đâu ...
Chúc bạn thành công.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bitter_sweet
Bộ tím Bông tai thu-nhoi-bong-020 Vòng tay_004 Khăn len hoa hồng Bộ  Valentine _Earings thu-nhoi-bong-022

Được cảm ơn 254 lần tại 220 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới bitter_sweet:
boylaptrinh88 (09-11-2012)
Củ 12-03-2010 , 08:57 AM
SMod - 2

Nghề nghiệp: Dòm ngó và sờ mó
Điểm: 41,288
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BlackBlade

Trích:
Với số vốn ấy thì đúng là không thể làm gì lớn trong thời điểm này nếu như vẫn muốn kinh doanh theo kiểu truyền thống.
Bạn có thể tìm hiểu trong google về từ khóa "kinh doanh theo mạng" xem sao.
Chúc may mắn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BlackBlade
BBs Dual-Bladed Lightsaber BBs Boots BBs Gloves BBs Loin Cloth BBs Sith Probe Droid BBs Sith Robe

Bạn có thể mất lòng tin vào bất cứ ai,
Nhưng đừng mất lòng tin vào chính mình.

Được cảm ơn 8609 lần tại 3345 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 12-03-2010 , 08:29 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: tám
Điểm: 200

Trích:
nếu bạn muốn kinh doanh về mặt hàng quần áo thì đâu cần phải sang TQ làm chi . với số vốn như thế thì bạn có thể vô chợ TÂN BÌNH hoặc là chợ AN ĐÔNG , còn nếu muốn kinh doanh vải thì vô chợ SOÁI KÌNH LÂM. chứ đâu cần sang TQ làm chi , giờ đồ TQ vải vóc và quần áo tuy đẹp mẫu mã nhưng toàn dùng hóa chất nhiễm độc chì ko hà t, báo chí đưa tin nên giờ người mua ko thịnh cho lắm mấy đồ TQ đó đâu bạn (vì mình làm bên hóa chất nên mình bít) . chắc bạn phải mất mấy tháng đầu chấp nhận thâm vốn đó.
cho nên trước hết bạn phải vạch trước kế hoạch KD , mặt bằng , rồi mơí tính đầu nhập nguyên liệu bạn ạ, chúc bạn thành công trên con đường kinh doanh ,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của motminh_82
thu-nhoi-bong-022 Thiếp hoa 8/3 va08 Merry Christmas_Eva va08 vay_03

"Lá rơi thu sầu
Lỡ duyên tình đầu
Nên tím cả mộng mơ"

thay đổi nội dung bởi: motminh_82, 12-03-2010 lúc 08:31 PM .

Được cảm ơn 723 lần tại 400 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 12-03-2010 , 08:35 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Làm Mẹ
Điểm: 31,794

Trích:
Nguyên văn bởi maytrang123 Xem bài viết
Làm quả chứng khoán đê, được ăn cả, nghã về k. Hên xui hi hi
mụ chuẩn quá nhưng phải xem bạn đó ở đâu đã chứ chơi cái này phải có thông tin nhanh nhậy chứ ko thì 99% là ngã về ko đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của levan1983
thu-nhoi-bong-023 khan01 Bộ bé trai_02

**Cuộc sống quá ngắn cho những điều nhỏ nhen, vụn vặt và những màn kịch tính, nên hãy cười thật tươi, yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh **

Được cảm ơn 1021 lần tại 815 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới levan1983:
khoi15 (23-04-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Nên kinh doanh gì khi có 50 triệu
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở