Sau khi sinh bao nhiêu tháng có kinh nguyệt là bình thường??? - Trang 3 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Sau khi sinh bao nhiêu tháng có kinh nguyệt là bình thường???
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #21   Ban this user!
Củ 28-04-2009 , 03:05 PM
Tập bò

Điểm: 287

Theo hiểu biết của mình thì không có gì nghiêm trọng đâu. Có người còn 1 năm mới có kinh trở lại. Còn mình thì 2 tháng đã thấy. Nếu không có dấu hiệu gì bất thường kèm theo việc chưa thấy kinh , thì chắc là do cơ thể bạn chưa trở lại hoạt động bình thường, cần thêm thời gian để mọi điều trở lại bình thường bạn ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 42 lần tại 22 bài viết.

#22   Ban this user!
Củ 28-04-2009 , 03:07 PM
Tập lẫy

Điểm: 533

Trích:
Nguyên văn bởi thuhang09 Xem bài viết
mình sinh bé đã được hơn 5 tháng rùi nhưng chưa thấy có kinh trở lại (không phải mình có bầu đâu). không biết mình có bị sao không nhỉ. Có mẹ nào rành về vấn đề này thì giúp mình với.
Mình có nghe mấy chị ở cơ quan mình nói có người hơn 1 năm mới có kinh trở lại, nếu bạn đang trong thời gian cho con bú thì chắc ko có vấn đề gì đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 1 bài viết.

#23   Ban this user!
Củ 29-04-2009 , 12:57 PM
Sơ sinh

Điểm: 118

Tuỳ vào cơ thể mỗi người nên có người có kinh sớm hay muộn thôi.Mình cũng mới sinh em bé được 5 tháng mới có kinh, nhưng bạn phải chú ý sinh hoạt vợ chồng cận thận không rồi có bầu mà không biết.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#24   Ban this user!
Củ 08-05-2009 , 02:34 PM
Sơ sinh

Điểm: 252

Trích:
Nguyên văn bởi thuhang09 Xem bài viết
mình sinh bé đã được hơn 5 tháng rùi nhưng chưa thấy có kinh trở lại (không phải mình có bầu đâu). không biết mình có bị sao không nhỉ. Có mẹ nào rành về vấn đề này thì giúp mình với.
Bạn đang cho con bú thì nội tiết cũng chưa ổn định mà, tạm thời bạn cứ dùng các biện pháp tránh thai thôi, rồi đâu lại vào đó. Đừng lo lắng quá bạn nhé. Chúc em bé và gđ luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Luôn vui vẻ mình sẽ thấy mọi việc thật dễ dàng

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#25   Ban this user!
Củ 08-05-2009 , 02:48 PM
Điểm: 6,785

Mình sinh bé 13 tháng sau mới có nè, lúc đầu cũng lo lắng, nhưng khi thấy lại thì thấy ko sao mà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Marie Phuong
xe_002 Hoa_ Eva tặng Bé

Vì một thế giới không sâu răng, kiên quyết không ăn nhiều kẹo...

Được cảm ơn 15 lần tại 10 bài viết.

#26   Ban this user!
Củ 08-05-2009 , 04:18 PM
Mầm non

Điểm: 38,828

Còn mình thì 9 tháng mới có lại, cho nên bạn đừng quá lo lắng bạn nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của doantrung2503
LG_004 Hoa Mai Eva Merry Christmas_Eva

[SIGPIC][/SIGPIC]
Vẽ hình anh lên cát
Rồi hôn anh một phát
Ôi cuộc đời chua chát
Toàn là đất với cát

Được cảm ơn 27 lần tại 25 bài viết.

#27   Ban this user!
Củ 13-05-2009 , 10:21 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: HN
Điểm: 903

Trích:
Nguyên văn bởi Marie Phuong Xem bài viết
Mấy chị họ nhà mình, người thì sau khi sinh 2 tháng đã có kinh nguyệt trở lại, người thì phải sau khi sinh 8 tháng mới có. Có chị giờ con đã 1 tuổi rồi mà vẫn không thấy gì, vậy liệu có bình thường không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm hay thông tin về chuyện này xin giúp mình với!!!
Tuỳ vào cơ địa mỗi người Marie Phuong à, mình sinh xong em bé khoảng 4 tháng đã có kinh trở lại, vấn đề là người đó có cho con ti nữa hay không? Nhiều khi trong quá trình chăm con và thực đơn hàng ngày cũng ảnh hưởng đến người mẹ đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#28   Ban this user!
Củ 03-08-2009 , 10:45 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: nhan vien
Điểm: 538
Mặc định kinh nguyệt sau khi sinh

mình sinh mổ được 1 tháng nhưng ko hiểu sao chất bẩn của mình gan hết tháng mới hết[có ít máu] 3 ngày cuối của tháng thì thấy ra máu như dang có kinh vậy{ko nhiều mà cũng ko ít] đến giờ vẫn chưa hết,mình lo wa các mẹ ơi,ko bít co bị gì ko nữa,có mẹ nào trả lời giúp mình ko mình sinh đứa đầu tiên[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#29   Ban this user!
Củ 14-08-2009 , 02:29 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 551
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới codon-tinhyeu

Trích:
Nguyên văn bởi MẸ CU QUYN Xem bài viết
mình sinh mổ được 1 tháng nhưng ko hiểu sao chất bẩn của mình gan hết tháng mới hết[có ít máu] 3 ngày cuối của tháng thì thấy ra máu như dang có kinh vậy{ko nhiều mà cũng ko ít] đến giờ vẫn chưa hết,mình lo wa các mẹ ơi,ko bít co bị gì ko nữa,có mẹ nào trả lời giúp mình ko mình sinh đứa đầu tiên
trùi ơi! nếu vậy thì lo đi khám bác sĩ cho cho chắc ăn,chứ ở đó mà hỏi làm gì?đâu phải trên này có ai là bác sĩ đâu bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Càng vấp ngã bao nhiêu ,bạn càng phải vùng dậy cao hơn ngần ấy.http://diendan1.eva.vn/imagehosting2...ab3fc66828.jpg

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#30   Ban this user!
Củ 21-10-2009 , 09:57 AM
Sơ sinh

Điểm: 38

Trích:
Nguyên văn bởi Marie Phuong Xem bài viết
Mấy chị họ nhà mình, người thì sau khi sinh 2 tháng đã có kinh nguyệt trở lại, người thì phải sau khi sinh 8 tháng mới có. Có chị giờ con đã 1 tuổi rồi mà vẫn không thấy gì, vậy liệu có bình thường không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm hay thông tin về chuyện này xin giúp mình với!!!
Con mình 13 tháng mình mới thấy đèn đỏ trờ lại, bình thường thôi ko đến mức phải lo lắng đâu bạn ah, với lại đỡ vất vả khi vừa nuôi con bé lại vừa khó chịu vì cái ngày ý thì cũng mệt mỏi lắm, thế nên bạn yên tâm nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Sau khi sinh bao nhiêu tháng có kinh nguyệt là bình thường???
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt