Sau khi sinh em bé thì mẹ sẽ bị ra máu trong bao nhiêu ngày ạ??? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Sau khi sinh em bé thì mẹ sẽ bị ra máu trong bao nhiêu ngày ạ???
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 21-07-2009 , 01:30 PM
Tập lẫy

Điểm: 184
Question Sau khi sinh em bé thì mẹ sẽ bị ra máu trong bao nhiêu ngày ạ???

em đang mang thai lần đầu tuần thứ 11 . nhưng em đọc ở diễn đàn thì thấy các mẹ bảo là khi chuẩn bị đi đẻ thì cần phải chuẩn bị cả băng vệ sinh nữa. em thăc mac ko hiểu tại sao lại cân băng vệ sinh ạ??có phải sau khi sinh em bé thì người mẹ sẽ bị mât rât nhiều máu mà máu sẽ còn tiếp tục ra nữa trong những ngày sau khi sinh nữa đúng ko a??cac mẹ cho em hỏi nếu đúng như vậy thì máu sẽ còn tiếp tục ra trong bao nhiêu lâu nữa ạ???xin cảm ơn các mẹ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của tamdiep
hoa_002 Giay_09

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 09:31 AM
Mầm non

Điểm: 38,828

Trích:
Nguyên văn bởi tamdiep Xem bài viết
em đang mang thai lần đầu tuần thứ 11 . nhưng em đọc ở diễn đàn thì thấy các mẹ bảo là khi chuẩn bị đi đẻ thì cần phải chuẩn bị cả băng vệ sinh nữa. em thăc mac ko hiểu tại sao lại cân băng vệ sinh ạ??có phải sau khi sinh em bé thì người mẹ sẽ bị mât rât nhiều máu mà máu sẽ còn tiếp tục ra nữa trong những ngày sau khi sinh nữa đúng ko a??cac mẹ cho em hỏi nếu đúng như vậy thì máu sẽ còn tiếp tục ra trong bao nhiêu lâu nữa ạ???xin cảm ơn các mẹ
Tùy theo từng người bạn ạ, mình nhớ là lúc mình sinh thì ra máu khoảng 2 tuần nữa nhưng nếu ai mà siêng vận động thì sẽ kích thích máu ra nhanh hết đấy bạn ạ. Lúc mình sinh em bé ra thì mình kg đi nổi nữa, nhưng khi đi khám xuất viện thì bác sĩ bảo là phải siêng vận động thì sẽ mau hết máu. Vài dòng cùng bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của doantrung2503
LG_004 Hoa Mai Eva Merry Christmas_Eva

[SIGPIC][/SIGPIC]
Vẽ hình anh lên cát
Rồi hôn anh một phát
Ôi cuộc đời chua chát
Toàn là đất với cát

Được cảm ơn 27 lần tại 25 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 10:04 AM
Điểm: 18,547

Hồi đó Gió sinh mổ, nên sau khi sinh bác sĩ phải cho truyền thuốc co bóp tử cung để tống hết chất dịch còn lại trong TC ra. Sau đó về nhà cũng phải hơn 1 tuần nữa mới hét ra máu đó bạn.
Ngòai ra, việc chuẩn bị BVS còn là vì lúc sắp sinh, thường nước ối sẽ rỉ ra từ từ liên tục, nên bạn phải dùng băng vệ sinh lọai rất dày (thường thì là BVS Bạch Tuyết bằng bông vải hồi xưa)...hihi vậy đó, chúc bạn và em bé khỏe![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 10:00 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 700

ah,khi nào chuẩn bbij đi để thì bạn nên mang theo nhiều băng vệ sinh vì đề phòng trường hợp của bạn bị ra máu cá,hoặc bị vỡ nước ối trước khi đẻ(dấu hiệu báo bạn sắp chuẩn bị sinh).Như mình thì bị vỡ nước ối chứ mình ko ra máu cá như 1 số người nên việc giữ gìn vệ sinh vùng sd là rất cần thiết và đòi hỏi an toàn tránh gây nhiễm cho bé.Bạn nên mua thêm 1 bịch bỉm,loại dành cho bà mẹ mang thai và người già ý,giá hình như là 79k /bịch.Vì khi bị vỡ nước ối,thai nhi thúc nhiều nên nó sẽ ra rất tự nhiên khiến mình ko tài nào kiểm soát đc.Lúc đó thì dùng băng vệ sinh cũng ko đủ để thấm đâu.Vì vậy mà bạn nên mua kèm theo 1 bịch bỉm dùng khi đó,còn sau khi sinh cũng tuỳ từng người mà máu hết nhanh hay lâu.Bản thân mình thì phải sau 2 tuần mới sạch đc máu hôi.Ah,khi đi đẻ nhpws mang theo tã lót cho em bé,dôi tất cho mẹ,và bông tai để nhét lỗ tai nha.kèm theo cả đống tiền 10k vào để bồi dưỡng hộ tá khi cần thiết.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của felling
thu-nhoi-bong-001 kinh_010 hoa_006 hoa_001 Vòng tay_003 Khăn len xanh lá

hạnh phúc như con chim nhỏ đậu trên tay.(giữ cẩn thận hok thì nó bay mất nhé)

Được cảm ơn 135 lần tại 108 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 12:35 PM
Tập lẫy

Điểm: 184

cảm ơn cac mẹ nhiều nhiều nhé. em mới lần đầu nên ko có kinh nghiêm gì cả . mẹ em lại ở xa nên có việc gì thì chỉ điện thoại được thôi . hihi. sau này nếu có gì thắc mắc thì em lại xin nhờ cac mẹ nhé. em xem ảnh cua các bé nhà mình rồi sao mà dễ thương quá đi .em chỉ mong thời gian trôi đi thật nhanh để em cũng có thể khoe với các mẹ .còn bây giờ thì vẫn chẳng có gì để khoe cả hihi. cảm ơn cac mẹ nhiều nha yêu cac bé yêu cả các mẹ nữa[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của tamdiep
hoa_002 Giay_09

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 12:43 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 700

Có gì đâu.mọi người có kinh nghiệm tích luỹ đc từ bản thân rồi nên có gì cứ hỏi luôn,thuận tiện cho việc chăm sóc bé.À mà có vddeef gì thì tranh thủ ol mà tìm hiểu luôn đi.Ít nữa sinh xong rồi phải kiêng ngồi máy tính vì sẽ bị nhức mỏi mắt đó.Với cả,có con rồi cũng bận bịu lắm đó,ko có thời gian rảnh rỗi mà ol suót đâu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của felling
thu-nhoi-bong-001 kinh_010 hoa_006 hoa_001 Vòng tay_003 Khăn len xanh lá

hạnh phúc như con chim nhỏ đậu trên tay.(giữ cẩn thận hok thì nó bay mất nhé)

Được cảm ơn 135 lần tại 108 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 22-07-2009 , 01:18 PM
Tập lẫy

Điểm: 220

mình nghĩ sẽ kéo dài trong khoang 30 ngày đấy bạn ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 3 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới Sau khi sinh em bé thì mẹ sẽ bị ra máu trong bao nhiêu ngày ạ???
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt