Thuốc tránh thai cho bà mẹ đang cho con bú NAPHALEVO - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 18-07-2009 , 11:09 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: gõ đầu trẻ
Điểm: 83
Mặc định Thuốc tránh thai cho bà mẹ đang cho con bú NAPHALEVO

Các mẹ ơi, đã có ai uống thuốc tránh thai cho bà mẹ đang cho con bú NAPHALEVO chưa ah? sau khi sinh 6 tháng thì mình có kinh trở lại, mình đi tư vấn và được bác sỹ chỉ định cho uống loại này, nhưng chị ấy dặn cứ uống bình thường mà không phải đợi đến kỳ kinh, hết vỉ này lại đến vỉ khác. Nhưng mà mình uống mà 1 tháng có tới 2 lần liền, hỏi bác sĩ thì chị ý bảo như vậy là bình thường, không biết sao nhỉ? các mẹ ơi, ai đã uống hoặc biết thông tin gì về thuốc này thì tư vấn giúp mình với nha! Thanks a lot![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 7 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 19-07-2009 , 07:03 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Bác sĩ Sản Phụ khoa
Điểm: 3,859
Mặc định Trả lời của Bác sĩ Phụ Sản Khoa

Trích:
Nguyên văn bởi mesongy Xem bài viết
Các mẹ ơi, đã có ai uống thuốc tránh thai cho bà mẹ đang cho con bú NAPHALEVO chưa ah? sau khi sinh 6 tháng thì mình có kinh trở lại, mình đi tư vấn và được bác sỹ chỉ định cho uống loại này, nhưng chị ấy dặn cứ uống bình thường mà không phải đợi đến kỳ kinh, hết vỉ này lại đến vỉ khác. Nhưng mà mình uống mà 1 tháng có tới 2 lần liền, hỏi bác sĩ thì chị ý bảo như vậy là bình thường, không biết sao nhỉ? các mẹ ơi, ai đã uống hoặc biết thông tin gì về thuốc này thì tư vấn giúp mình với nha! Thanks a lot!
Bạn mến,
Vấn đề quan trọng là khi đi khám, có phải là Bác sĩ chuyên khoa Phụ Sản hay không? Đây là một loại thuốc biệt dược ít thông dụng. Bạn nên đi khám ở một Bác sĩ đúng chuyên khoa nêu trên để trình bày cụ thể, sau đó bạn sẽ được Bác sĩ chuyên khoa hướng dẫn cách dùng loại thuốc thích hợp với cơ địa của bạn, sẽ an toàn và không có tác dụng phụ như bạn đã dùng loại thuốc trên.
Chào bạn,
BS. Trần Văn Thuận[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Thuận Văn
hoa_007 hoa_007 hoa_009 hoa_017 hoa_015 hoa_024

Được cảm ơn 14 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Thuốc tránh thai cho bà mẹ đang cho con bú NAPHALEVO
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở