Tìm vợ trên mạng - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 07:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 42
Mặc định Tìm vợ trên mạng

Tình trên mạng
Bạn bè đã có gia đình hết rồi, mình vẫn chơ lơ.. Cũng có người nói giới thiệu chỗ nọ chỗ kia, nhưng cũng chỉ là chém gió, hoặc có giới thiệu thì chả hiểu sao mình ko thích. Khổ thế đấy, đã già mà vẫn còn tính tự ái cao. Chỉ thích tự mình đi tìm hiểu lấy. Công việc lu bù khiến mình quên đi cả việc phải lấy vợ. Mọi người trong nhà thì nói ra nói vào, túm lại ai gặp mình cũng chỉ hỏi bao giờ thì cưới đây. Khổ một nỗi có em nào đâu cơ chứ. Chắc tại mình khô khan quá chăng, mình tự nhận thấy mình rất lãng mạn, cũng chịu khó đi chơi, chỉ có điều cưa cẩm thì kém thôi.
Thôi không bàn vấn đề rườm rà nữa, mình đi vào vấn đề chính. Mình cũng muốn có người yêu lắm chứ. Vậy nên mình giấu bạn bè và mọi người, mình tham gia tìm kiếm bạn gái trên mạng, để làm đc việc này, mình tham gia một vài diễn đàn và một vài trang web kết bạn, đương nhiên mình pải lấy tên khác và một số điện thoại khác để chống bị lộ. Mất khá nhiều thời gian và rất nhiều các cuộc hẹn hò, xem mặt , gặp gỡ, cuối cùng mình cũng tìm được một người. Em nhỏ nhắn, nhanh nhẹn và biết ăn nói, không thể nói là xinh nhưng được cái ưa nhìn và so với tuổi mình là còn xì tin lắm. Em sinh năm 1990, còn mình sinh năm 1978. Hai anh em kém nhau đúng một giáp. Cùng tuổi ngựa. Mình hay trêu em anh là con ngựa già, em là con ngựa non. Ngưu tầm ngưu mã tầm mã, các cụ hay nói vậy. Em còn trẻ hay nhõng nhẽo nên mình chiều em nhiều lúc thấy cũng mệt, nhưng cũng vui, vì tự nhiên có người để mà quan tâm, mà chăm sóc. Những lúc vắng em cũng thấy nhớ, cũng thấy thương. Thế là mình biết mình yêu em rồi. Mình cũng đến nhà em chơi, nhà em cũng gia giáo lắm, bố mẹ làm công chức, trẻ hơn bố mẹ mình đến cả chuc tuổi, cũng giống tuổi mình và tuổi em. Hi hi. Lân đầu tiên mình chát với em trên mạng, rồi hẹn gặp nhau ở một quán café, chuyện trò cũng có thể nói là rôm rả, anh em mới gặp nhau nên cũng chả giấu ( đang tìm hiểu mà ) chuyện gia đình, chuyện bạn bè, chuyện tình yêu của người nọ người kia đều đem ra kể tuốt. Rồi đến chuyện của mình , em hỏi sao anh đến tuổi này vẫn chưa vợ con gì, hay là anh đã có vợ rùi, lại định đi lừa gái trẻ, hic hjc, nghe thắc mắc của em mình bò lăn ra cười, lại thanh minh, lại trình bày, anh mải làm ăn, rồi hoàn cảnh sống và môi trường xung quanh nên anh Ế, đên giờ vẫn chưa có ai. Hỏi lại em sao lại thích tìm người trên mạng, em bảo em thấy anh lớn tuổi thế mà bảo chưa yêu, nên em tò mò xem anh thế nào. Thời gian lại trôi qua thêm vài ngày, mình và em lại hẹn gặp nhau ở một quán café, lần này chưa uống xong tách cafe mình đánh bạo rủ em đi chơi, em đồng ý, hai anh em đứng lên đi vòng vèo trong khu đô thị mới, đến một chỗ vắng ( vẫn có đèn ) mình dừng xe nói đi lòng vòng bụi lắm thôi đứng đây nói chuyện nhé. Thế là hai anh em đứng dựa vào cái yên xe máy, nói chuyện, mình chẳng biết mình vô tình quàng tay qua em lúc nào nữa, đến lúc em gỡ tay mình ra mình mới biết, đến lúc này liều, liền kéo em ấp vào người mình, thế là hai đứa ôm nhau . Đấy buổi đầu tiên hò hẹn như vậy.
Sau đó mình có giới thiệu em đến nhà mình chơi, và để em đi chơi cùng bạn bè mình. Mình chứng minh cho em thấy anh vẫn còn độc thân và nghiêm chỉnh lắm.
Thế rồi một hôm mình lại đến đón em đi chơi, lần này thái độ em có vẻ buồn buồn mình gặng hỏi mãi cuối cùng em mới nói thật là trước khi em gặp anh em đã yêu người khác, và em đã cho người đó những gì quý nhất của em, nhưng không ngờ người đó sau khi chiếm đoạt em rồi thì đã bỏ rơi em, em tuyệt vọng và thất tình, em nghĩ không còn ai có thể làm em tin tưởng được nữa và đó là lý do em lên mạng tìm bạn để giải khuây và cũng hi vọng sẽ tìm được người đàn ông hiểu em. Rồi em nói em gặp anh, đúng là vì tò mò, nhưng em không ngờ là lại có người đàn ông đến tần này tuổi mà vẫn chưa biết yêu. Em thấy anh thật thà, và nghiêm túc nên em không muốn dối anh, đấy là sự thực nếu anh chấp nhận quá khứ của em, thì hãy đến còn nếu không em và anh chỉ nên dừng ở đây thôi. Nghe em nói , mình cũng buồn lắm, nhưng biết làm sao được, dù sao mình cũng là người đến sau. Mình nói với em, chỉ cần em xác định rằng từ giờ trở đi , em chỉ có anh, và coi anh như là một người quan trọng nhất thì anh sẵn sàng bỏ qua hết, với anh chuyện còn hay không còn không phải là chuyện quan trọng,chỉ cần em hiểu anh và hãy làm người vợ xứng đáng của anh, vậy thôi. Thế là em lại ôm lấy mình, và mình với em đã có quan hệ chăn gối với nhau. Và mình cố gắng ko bao giờ nhắc đến chuyện của em nữa. Mình thấy chuyện đó cũng bình thường, chỉ có điều bạn bè đôi lúc lại hỏi mình xem đã kiểm tra chưa, mình cũng chỉ cười và bịa ra một câu chuyện đại ý là lần đầu thì em cũng sợ, cũng đau, còn mình ít kinh nghiệm nên chưa đi đến chợ đã hết tiền…Và mình cũng phải dặn em rằng nếu ai hỏi em và anh gặp nhau trong hoàn cảnh nào thì em cứ nói chung chung là do người này người nọ giới thiệu, chứ đừng nói mình gặp nhau trên mạng, anh không thích mọi người biết thế đâu, và anh cũng sẽ nói như vậy nếu có ai hỏi..

Thế đấy, các bạn ạh, chuyện của tôi là vậy, thần tình yêu không mỉm cười sớm với tôi, còn bạn gái tôi thì đã yêu sớm, đúng là ngược nhau, và tôi thấy dù sao bạn gái tôi cũng thật may mắn vì đã gặp tôi, tôi là người dễ tính và thực sự tôi chưa yêu ai cho đến khi gặp vợ tôi bây giờ, chúng tôi đã cưới nhau sau 3 tháng tìm hiểu, và tôi đã tìm được người vợ hiền, đảm đang và cô ấy cũng đã sinh cho tôi một cậu con trai kháu khỉnh, tôi thấy mình được nhiều hơn là mất.
TB: Đôi lúc vợ tôi cũng tự dằn vặt và muốn kể cho tôi nghe về quá khứ của cô ấy như một cách muốn tôi thông cảm , nhưng không bao giờ tôi muốn nghe cả, tôi bảo vợ tôi đừng kể cho anh, kẻo anh lại “bem ” cho đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 2 bài viết.

Có 8 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn boycodon7869:
*aln* (07-10-2012), angel_ly (07-10-2012), hoaphudung28 (07-10-2012), Ken_Pham (05-10-2012), longtime10 (07-10-2012), mitnakh (24-04-2012), Moc Nien Hoa (07-10-2012), pig_cute (14-10-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 08:40 PM
Nghề nghiệp: "Ngắm....."
Điểm: 15,341

Oh...vậy jw chúc mừng cho hạnh phúc của 2bạn nhé!
P/s: nhưng có điều này jw không hiểu???
Tại sao có vợ rồi mà bạn vẫn lấy nick boycodon vậy??[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của juwáj
Hoa tai 002 qua_02 Bó023 gb04 qua_03 Bó014

Đã ký và đóng dấu..!

Được cảm ơn 2856 lần tại 1034 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 09:14 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 28,116
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

.....không biết nói sao nữa...nhưng tình yêu cũng có những thứ khó lý giải, chấp nhận, tha thứ, bỏ qua & yêu thương...đó là những lúc tình còn nồng...có câu "ngựa chạy đường dài"...chúc bạn mãi vững niềm tin, cùng vợ lèo lái con thuyền hạnh phúc vượt sóng gió , vững tay chèo & đến bến bờ hạnh phúc nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2889 lần tại 2452 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 09:24 PM
Tập đi

Điểm: 844
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khoanhkhac9189

Câu chuyện của anh đang động viên và ang lại niềm tin cho rất nhiều người đang yêu nhau qua mạng đó...hiiiiiiii.... chúc anh và bạn ấy (vì em bằng tuổi bạn ấy thôi) hạnh phúc thật nhiều trong cs!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khoanhkhac9189
Hoa Mai Eva Merry Christmas thu-nhoi-bong-016 Hoa001 Thiếp hoa 8/3

Chỉ nói là yêu thui
Đừng nói ...yêu mãi mãi

Được cảm ơn 113 lần tại 100 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 09:39 PM
Tập đi

Điểm: 731

Dầu tiên e xin chuc mừng a nhé .Chúc gia dăpình a mãi hạnh phuc .Môi trường của e cũng toàn con gái nên việc găp gờ giao lưu rất khó .Dù cùng nhiều lần được giới thiêu nhưng chẳng di đến đau .E nhiêu lúc cũng muốn kết ban qua mạng nhưng cứ tháy sợ .đọc được bài viết này của a e thấy mừng quá cám ơn anh .a có thê giới thiệu cho e mấy muc kết bạn đcj k?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 61 lần tại 44 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 10:15 PM
Sơ sinh

Điểm: 52

chúc mừng anh nhé!cuối cùng a đã tìm được hạnh phúc của mình,chuyện còn hay mất không quan trọng mà quan trọng là người vợ của anh sống tốt với anh và gia đình [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 10:35 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: quan giao yahoo
Điểm: 193

nhưng có được mấy cặp hp được như 2người chứ, yêu thương, thông cảm, bỏ qua tất cả những gì trong quá khứ, để hướng tới 1tương lai tốt đẹp, khó lắm, nhất là iu nhau trên mạng, e thấy nhiều người iu trên mạng chỉ được mấy tháng..............[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 03-12-2010 , 11:11 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh vien
Điểm: 484
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tinhtrahoanang

hì mình thật ngưỡng mộ câu chuyện của bạn, nhưng dù sao mình vẫn không tin thứ tình yêu qua mạng, nó khó thành sự thật lắm, 100 người hen hò quen qua mạng, may ra có một đôi đi đến được với nhau.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 04-12-2010 , 07:34 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Thư ký
Điểm: 17,371

chúc hai bạn hạnh phúc và cùng nhau đi hết con đường còn lại nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của kiều nữ
D005 hoa_026 Túi xách_10 Gỏi bò nem Bún mắm

Em yêu anh !
Mãi chỉ có anh và tất cả những gì là của anh!

Được cảm ơn 469 lần tại 401 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 04-12-2010 , 08:39 AM
Sơ sinh

Điểm: 131

Chúc mừng bạn nhé. Tôi cũng vậy đó. Lang thang hoài trên mạng cũng gặp 2 em, nhưng không hợp nên chia tay ngay.
Nhưng sau đó Tôi đã tìm được người tôi cần tìm. Cũng dũng cảm nói ra sự thật. Em trẻ hơn tôi 14 tuổi,tôi là người đàn ông từng trải, đã ly hôn. Hiện tại chỉ còn vấn đề thời gian nữa thôi. Hy vọng hạnh phúc mỉm cười với tôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hãy đứng dậy và đi tiếp nào

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Tìm vợ trên mạng
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file