uống men tiêu hoá có ảnh hưởng đến em bé ko? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 31-01-2010 , 09:27 AM
Sơ sinh

Điểm: 27
Mặc định uống men tiêu hoá có ảnh hưởng đến em bé ko?

em mới có em bé được khoảng 12 - 13 ngày nhưng cách đây khoảng 6 ngày em có bi đi ngoài ( hic, toàn là ra nước ) và bị đau bụng. em đã tránh ăn các thức ăn có mùi tanh và mỡ cộng với việc nhai nõn ổi ( theo như mọi người mách bảo và ko dùng thuốc ) nhưng có vẻ như ko đỡ. em thì nghĩ là trong ruột nó có con vi khuẩn nào đó, ko uống thuốc, cứ đi ra hết là hết bệnh. tình trạng kéo dài sang ngày thư 4, em có đi ít hơn 1 chút ( linh cảm là sắp khỏi ) nhưng vì chỉ do cảm tính nên em cũng sợ đau bụng kéo dài nên tối đó đã đi mua men tiêu hoá về uống. em có hỏi người bán thuốc loại men tiêu hoá dùng cho phụ nữ mang thai, người đó bán cho em " BidiSubtilis " - với thành phần là : Bacillius Subtilis và tá dược vừa đủ gói 1g . em thấy trong các hướng dẫn đi kèm không thấy có dòng nào ghi dành cho phụ nữ có thai nhưng có thấy dùng cho trẻ sơ sinh. em có hỏi và người ta nói rằng: " trẻ sơ sinh dùng được thì phụ nữ có thai cũng dùng được". điều đó có đúng ko? các anh các chị có kinh nghiệm rồi giúp em với. em mới mang thai lần đầu và cũng chưa trang bị cho mình những kiến thức cơ bản khi mang bầu nên em lo lắm. (. suýt nữa thì em quên, tối hôm đó em có uống 1 gói. sáng hôm sau em thử que thì mới biết là mình có em bé. theo những đánh dấu của em thì vào thời điểm em uống thuốc thi em bé sang ngày thứ 10 - 11 rồi. sáng hôm sau dậy em có uống 1 gói nữa thôi. từ khi em uống 2 gói xong thì thấy bụng có vẻ êm êm. ( 2 gói 2 g )
trong mấy ngày bị đi ngoài đó, có người bảo em uống ít trà xanh hoặc chè cho nó se niêm mạc ruột lại. em sợ chè có chất kích thích nên ko uống mà uống khoang gần 3 cốc trà ( lá chè tươi đấy ah ). uống xong lại thấy người khác bảo chè tươi ko tốt cho sự phát triển thần kinh của trẻ. em sợ quá. vậy em uống 3 cốc có ảnh hưởng lắm ko?
em đau bụng và đi ngoài đến ngày thứ 2 thì buồn nôn. vậy có phải do có em bé nên cơ thể em yếu mới xảy ra hiện tượng như vậy ko ?
các anh chị làm ơn cho em hỏi thêm 1 câu nữa nha: vợ chồng em lâu rồi ko sử dụng các chất kích thích như rượu, bia, thuốc lá... nhưng nếu vào thời điểm thụ thai 1 trong 2 bên mà trong tình trạng buồn ngủ thì có sao ko ah? em bé liệu có bị lơ tơ mơ vì yếu tố đó ko ah?
em cảm ơn nhiều.
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 31-01-2010 , 06:39 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

huhu( ko có bác nào giúp em sao?? em lo lắm, bác nào biết làm ơn giải đáp giúp em với!!!!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới uống men tiêu hoá có ảnh hưởng đến em bé ko?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt