Yêu người nhỏ tuổi hơn - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 30-08-2011 , 10:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 31
Mặc định Yêu người nhỏ tuổi hơn

Chào các bạn, hiện tại mình có 1 vấn đề mong được cùng các bạn chia sẻ và cho mình lời khuyên.
Mình đang yêu 1 người nhỏ hơn mình 2 tuổi. Mình rất yêu người ấy và cũng cảm nhận được tình yêu của người ấy dành cho mình. Mọi chuyện sẽ tốt đẹp nếu không có sự ngăn cản của gia đình mình. Do mình là con gái nên mẹ mình sợ mình sẽ thiệt thòi khi yêu người con trai nhỏ tuổi hơn và do gia đình người ấy là người miền Bắc (nhà mình ở miền Nam). Mọi lời nói của mình về người ấy cho mẹ mình hiểu dường như vô nghĩa vì mẹ mình luôn nghĩ mình chưa đủ chính chắn để chọn người yêu. Vì mình không muốn nhìn người ấy đau khổ nên đã chủ động chia tay rất nhiều lần nhưng điều đó làm cho cả 2 càng đau khổ hơn.
Mình phải làm sao để giữ được tình yêu này đây các bạn?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 30-08-2011 , 10:53 PM
Sơ sinh

Điểm: 32

bạn à,cách đây mấy hôm mình cũng gửi một bài viết tương tự như ban vậy.mình cũng đang đứng giữa ngã ba đường.mình còn yêu một người kém mình 4 tuổi nữa cơ.bọn mình vẫn đang giấu gia đình.nhưng yêu ma không được công khai,lúc nào cũng lo sợ bị gia đình phát hiện mình cung thấy mệt mỏi lắm
bạn cũng vậy phải không?
tình yêu tự nó đến bạn ak.sẽ rất khó khăn để nói lời chia tay khi tình yêu của 2 đứa đang ngày càng lớn dần.
nghĩ đi nghĩ lại mình có lẽ đành phải để thời gian chọn giúp mình một con đường thôi.còn bây h hãy cứ yêu đi bạn ak.được ở bên nhau là hạnh phúc mà.chúng ta đang sống cho giây phút hiện tại mà.chỉ cần chuẩn bị một chút cho tương lai thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

tình yêu là lịch sử của cuộc đời đàn bà
và chỉ là giai đoạn trong cuộc đời đàn ông

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới vit-coi:
garfield121 (30-08-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 30-08-2011 , 11:21 PM
Sơ sinh

Điểm: 31

Trích:
Nguyên văn bởi vit-coi Xem bài viết
bạn à,cách đây mấy hôm mình cũng gửi một bài viết tương tự như ban vậy.mình cũng đang đứng giữa ngã ba đường.mình còn yêu một người kém mình 4 tuổi nữa cơ.bọn mình vẫn đang giấu gia đình.nhưng yêu ma không được công khai,lúc nào cũng lo sợ bị gia đình phát hiện mình cung thấy mệt mỏi lắm
bạn cũng vậy phải không?
tình yêu tự nó đến bạn ak.sẽ rất khó khăn để nói lời chia tay khi tình yêu của 2 đứa đang ngày càng lớn dần.
nghĩ đi nghĩ lại mình có lẽ đành phải để thời gian chọn giúp mình một con đường thôi.còn bây h hãy cứ yêu đi bạn ak.được ở bên nhau là hạnh phúc mà.chúng ta đang sống cho giây phút hiện tại mà.chỉ cần chuẩn bị một chút cho tương lai thôi.
Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên nha. Mình rất thích câu này của bạn "...chúng ta đang sống cho giây phút hiện tại mà.chỉ cần chuẩn bị một chút cho tương lai thôi".[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 30-08-2011 , 11:36 PM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Đi tu
Điểm: 219
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới nhox9x

Trích:
Nguyên văn bởi garfield121 Xem bài viết
Chào các bạn, hiện tại mình có 1 vấn đề mong được cùng các bạn chia sẻ và cho mình lời khuyên.
Mình đang yêu 1 người nhỏ hơn mình 2 tuổi. Mình rất yêu người ấy và cũng cảm nhận được tình yêu của người ấy dành cho mình. Mọi chuyện sẽ tốt đẹp nếu không có sự ngăn cản của gia đình mình. Do mình là con gái nên mẹ mình sợ mình sẽ thiệt thòi khi yêu người con trai nhỏ tuổi hơn và do gia đình người ấy là người miền Bắc (nhà mình ở miền Nam). Mọi lời nói của mình về người ấy cho mẹ mình hiểu dường như vô nghĩa vì mẹ mình luôn nghĩ mình chưa đủ chính chắn để chọn người yêu. Vì mình không muốn nhìn người ấy đau khổ nên đã chủ động chia tay rất nhiều lần nhưng điều đó làm cho cả 2 càng đau khổ hơn.
Mình phải làm sao để giữ được tình yêu này đây các bạn?
Gởi bạn.......mình đọc câu chuyện của bạn mình xin góp ý.....

Cha mẹ nào cũng muốn tốt cho con cái của mình mà thôi, họ cũng có cái lý của họ bạn ạ.
Tình yêu của 2 người đang tốt đẹp, nhưng nếu muốn đi đến dc với nhau thì 2 bạn phải chứng minh cho mẹ của bạn thấy là người con trai đó có thể làm chỗ dựa vững chắc cho bạn. Đó cũng là 1 thử thách tình yêu cho 2 bạn, nếu 2 bạn vượt wa dc nó thì bạn dc hp. Còn ko thì có lẽ mỗi người 1 lối đi, vì chữ hiếu và tình ko thể song hành dc. Chúc bạn có những quyết định đúng nhất.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhox9x
Socola gi07 Đôi07 gi04 dolot_012 hoadao01

Được cảm ơn 951 lần tại 668 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nhox9x:
garfield121 (01-09-2011)
  #5   Ban this user!
Củ 31-08-2011 , 07:35 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Giảng viên
Điểm: 641
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thanhtructt

Phải đấu tranh đến cùng chứ còn làm gì nữa em!!!!!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 43 lần tại 42 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới thanhtructt:
garfield121 (01-09-2011)
  #6   Ban this user!
Củ 31-08-2011 , 07:59 PM
Tập đi

Điểm: 1,512
Mặc định .

Trích:
bạn củg dống mình rồi nèk mới đây mình củg gửi bài 93 iu a 94 đó , nói thì nói zỵâ nhưn khó quá , cầu mog các bạn củg như mình zậy sẻ dc mọi người côg nhận [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 57 lần tại 52 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới shu_kiss:
garfield121 (01-09-2011)
  #7   Ban this user!
Củ 31-08-2011 , 08:11 PM
Sơ sinh

Điểm: 47

nếu bít trước ko có kết cục tốt đẹp về sau thì thà đau 1 lần rồi thôi còn hơn là cứ lún sâu vào cõi muộn phiền. không phải là mình hèn nhát nhưng sự thực yêu kon trai nhỏ tuổi hơn áp lực nhìu lắm. chia tay để giải thoát cho cả 2, sẽ thật là khó khăn nếu cả 2 ko có quyết tâm thì cứ đuổi theo cái mình ko có đc càng khiến mình mệt mỏi lầm đường lạc lối... đâu là tình yêu đích thực? tuổi tác ko phải là vấn đề mà sự khác biệt giữa 2 kon người như thế nào mới quan trọng. đừng cố theo đuổi 1 cái j` ngoài tầm với để rồi ôm về bao cay đắng... sống là phải đc vui vẻ, hạnh phúc... hãy sáng suốt !![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới tratrakaka:
garfield121 (01-09-2011)
  #8   Ban this user!
Củ 31-08-2011 , 08:23 PM
Tiểu học

Điểm: 230

Trích:
Mẹ bạn đúng đó quen con trai bắc nguy hiểm lắm....tự hiểu nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoakimke
hoadao01 Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 160 lần tại 143 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hoakimke:
garfield121 (01-09-2011)
  #9   Ban this user!
Củ 31-08-2011 , 08:29 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Học trường tc Quân
Điểm: 581

yêu trẻ con lắm lúc cũng khổ lắm chẳng đơn giản tý nào đâu. nhất là những cái lúc như thế này. hjhj!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của binh an 2010
thu-nhoi-bong-019 Bó004 Nhan020 Hoa007 thu-nhoi-bong-017 Bánh kem_002

--->Im Lặng Là Sự Hùng Biện Cuối Cùng Của Nỗi Buồn<---

Được cảm ơn 65 lần tại 56 bài viết.

Củ 31-08-2011 , 08:34 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Gỡ Rối Tình yêu!
Điểm: 14,799
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới quốcnga

hai người yêu nhau thì đừng thế ,khiến cả hai càng thêm đau khổ nhỏ tuổi hơn thì sao chứ ,vẫn thường nói tình yêu ko phân biệt tuổi tác mà,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của quốcnga
Bó034 Bó034 Bó034 Bó034 Bó034

Đừng bao h nói không còn yêu nữa, nếu nc mắt của người ấy vẫn giữ được chân của bạn!
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 1755 lần tại 1336 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới quốcnga:
garfield121 (21-03-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Yêu người nhỏ tuổi hơn
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời